• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V69 - Build 21139.5.0.0 (TEST) CHO ELF & ELFin

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V69 CHO ELF & ELFin (Test)

=== CE OS 5.2.21139 Build 21139.5.0.0 ===

Phiên bản V69, ROM WM6.5 - Phiên bản TEST dành cho Touch 1 và Touch 2 (ELF & ELFin):
- Dựa trên OEM của bản WM6.1 của ELFin
- Bộ Tool Build ROM mới của tác giả Bepe.
- OS và Xip từ bản WM6.5 beta của các tác giả trên WiKi
- Tích hợp chạy Manila2D

ROM hỗ trợ, có thể Up cho cả ELF (Touch1) và ELFin (Touch2).
Nói chung hầu hết các chức năng đều hoạt động tốt cả.
Riêng Tab "Settings" trong Manila2D phần "Wallpaper" không hiểu sao chưa làm việc, sẽ fix sau.

LINK TẢI ROM V69 - TEST (ELF & ELFin):

* Bản TEST-1:
Mã:
http://rapidshare.com/files/188666307/TouchII__3_10_710_69__WM6.5__B21139.rar
* Bản TEST-2:
Mã:
http://rapidshare.com/files/189287759/TouchII__3_10_710_69__WM6.5__B21139_B2.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

amr999

I've just uploaded the rom to my phone, but the email í not working.
After entering the account info and need to download the messages, there is no connection, and when pressing message icon to check the account details, the program does not respond.
I had your previous rom v68 on my phone, and it was working fine.
I know this is a test version, thought to let you know.

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên bản TEST-2 có chỉnh sửa thêm được 1 số lỗi từ bản test-1.
Đầu xuân anh em tải Up test sử dụng xem sao.

PhamHien

Sau khi cháu nâng IPL/SPL lên 3.07.000..thì up bản ROM 6.5 này ngon lành. Giao diện đẹp, touch nhẹ nhàng...các tab hoạt động tốt. Chỉ có điều, do Tọuch I nên chiếm >70% bộ nhớ, vì thế mỗi khi chạy Youtube đều báo "...is low on memory.." và không thể chạy. Đôi khi thoát một số chương trình thì màn hình máy trống trơn và máy lại yêu cầu " tap here to launch TouchFLO..."

Chán quá, chắc phải đổi sang Touch II mất! Tiếp tục test, test...tết..!

ocma3839

Có bạn nào có link khác ngoài rapidshare ko up lên cho tôi xin, hiện tại RP nhà tôi ko down dc. Cảm ơn nhiều.

PhamHien

Test1 and Test2 rom bad
Thanks

I think, the ROM is good, I've tried to Touch and I found very satisfied. If the Touch II is certainly more relevant. You must specify the errors of the ROM-specific but can not tell that's a bad ROM! Anyway it is the only trial one.Pham Quang is one of the first people to try cooking ROM WM6.5. Thanks to him enthusiasm for Touch series. My bad English

ocma3839

Theo mình nghĩ đây là bản test nên chưa dc hoàn chỉnh các bạn ko nên vội vàng nhận xét, khẳng định như thế. Ai đã sử dụng qua cần nói rõ ưu, và khuyết của bản rom để tác giả chỉnh sửa hoàn thiện hơn.
Sau khi sử dụng tôi có cảm nhận (vì mới chỉ thấy hiện tượng) như sau: bản này tiêu thụ năng lượng ít hơn (hoặc do máy báo chỉ số pin sai) Cùng 1 viên pin (ko sử dụng chỉ lắp vào máy test) ở V69 báo 90%, V68 báo 75%. Vì máy treo liên tục nên tôi ko test dc lâu nên ko rõ thực hư như thế nào nên cũng chưa dám kết luận chỉ nói lên hiện tượng thực tế để tác giả kiểm tra lại.
Máy bị treo liên tục, khởi động chậm.
Rất mong tác giả sớm hoàn thiện để anh em có bản rom tốt hơn.
Chúc mừng năm mới!

fancy_rain2000

chú Phamquang cho ra nhiều rom Pro quá, cháu muốn test thử quá mà con touch2 của cháu vẫn chưa biết sống hay chết. cháu buồn từ 2008-->2009.

PhamHien

chú Phamquang cho ra nhiều rom Pro quá, cháu muốn test thử quá mà con touch2 của cháu vẫn chưa biết sống hay chết. cháu buồn từ 2008-->2009.

Con Touch của em có thể là hàng fake nên không thể cứu bằng các cách hiện tại. Có lẽ chỉ có bản ROM gốc mới được. Nhưng biết đâu là bản ROM gốc của nó khi mình không thể tìm được ID/CID.
Hôm 30 Tết mình đã hướng dẫn một bạn bị chết máy ở bootloader tìm được ID/CID sau đó tải đúng ROM gốc và cứu được ngay

Chỉnh sửa cuối:

humiho

Sau khi cháu nâng IPL/SPL lên 3.07.000..thì up bản ROM 6.5 này ngon lành. Giao diện đẹp, touch nhẹ nhàng...các tab hoạt động tốt. Chỉ có điều, do Tọuch I nên chiếm >70% bộ nhớ, vì thế mỗi khi chạy Youtube đều báo "...is low on memory.." và không thể chạy. Đôi khi thoát một số chương trình thì màn hình máy trống trơn và máy lại yêu cầu " tap here to launch TouchFLO..."

Chán quá, chắc phải đổi sang Touch II mất! Tiếp tục test, test...tết..!

Tớ cũng giống như vậy -> không chỉ youtube mà khi chạy opera thậm chí IE (mặc định) đều thường xuyên báo low memory... và tap here to launch TouchFLO....Do đó, khi chạy ROM này (và cả bản V68) nữa trên touch I thì nên tắt cái TouchFlo (manila 2D) đi là mấy cái thông báo trên hết liền ;).
Chỉ có phần này hơi ngốn RAM -> chắc chỉ phù hợp cho Touch II :((, các phần khác ổn, như PhamHien đã nhận xét
-> nên kiếm cái soft giao diện khác (như tớ cài Winterface) thay thế cho manila2D là ok
-> thời gian nâng IPL/SPL lên 3.07.000 và up ROM cho Touch I khá nhanh khoảng 25-30 phút
-> nếu được Bác Phạm Quang nghiên cứu bỏ phần manila2D trong ROM hoặc làm 1 bản ROM cho Touch I (bỏ phần manila2D) để touch I chạy ngon hơn. Sau đó ai thích cái này thì tự cài thêm:-?

dungtm

Đúng đó, mình cũng không thích Manila2D. Chạy vừa chậm mà không hiển thị những phần mềm như Lịch Phù Đổng, Chnoros... ở ngoài màn hình chính được. Hơi bất tiện. Bác Quang có thể làm 2 bản, 1 vẫn 3D Cube như trước, 1 bản Manila2D không?

thaibao23

Đúng đó, mình cũng không thích Manila2D. Chạy vừa chậm mà không hiển thị những phần mềm như Lịch Phù Đổng, Chnoros... ở ngoài màn hình chính được. Hơi bất tiện. Bác Quang có thể làm 2 bản, 1 vẫn 3D Cube như trước, 1 bản Manila2D không?

Hoàn toàn đồng ý với Bác. Rất mong Bác Quang quan tâm đến mong mỏi của anh chị em sử dụng Touch. Cảm ơn nhiều.

hongquanghl

tôi dùng touch II up v69 chạy khá tôt sóng khỏe có điêù hao pin, trước đây dùng 3 ngày nay nạp đâỳ chỉ dùng được hơn 1 ngày. mình cài google map+IM+memmaid+pocket rar+pk rar+tuvi2.0+lichLLCalToday mong bac Quang làm hoàn chỉnh hơn. thanks

voocman2008

Mình cũng đã cài bản V69 này rồi, tab Message không ăn, lại hay treo máy nữa. Thế là đành quay lại bản V68
Mong bác Quang edit lại cho tốt.
Cám ơn bác nhiều, chúc bác luôn vui khỏe

kain87

Mình dùng thì thấy mỗi khi vào Program là cảm ứng lại lung tung, chọn soft này lại nhảy sang soft kia. Trong khi đó gõ chữ vẫn tốt. Không biết có ai bị giống thế không? Xin hỏi mọi người là trong mấy bản có tích hợp sẵn Manila 2D thì bản nào là ổn định nhất, mình mới dùng lại Touch II :p.

hiepkhachsitinh86

Mình dùng thì thấy mỗi khi vào Program là cảm ứng lại lung tung, chọn soft này lại nhảy sang soft kia. Trong khi đó gõ chữ vẫn tốt. Không biết có ai bị giống thế không? Xin hỏi mọi người là trong mấy bản có tích hợp sẵn Manila 2D thì bản nào là ổn định nhất, mình mới dùng lại Touch II :p.

có e đây cũng bị giống thế, nhảy lung tung, nhưng đôi khi thôi. đặc biệt là giữ yên bút vào như trỏ chuột phải ấy ,chả ăn zì cả ,cứ tưởng do lỗi màn hình cảm ứng hết ăn rùi ,nhưng vào resco explorer thì sử dụng chức năng giữ yên chuột rất nhạy
thấy v67,v68 chức năng manila 2D chạy ổn lắm đấy bro ah =D>