• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V77 (Core 21232) - HTC ELF & ELFin

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 3.10.710.77 - HTC ELF & ELFin

=== CE OS 5.2.21232 Build 21232.5.0.1 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V77 dành cho HTC ELF & ELFin (Touch1 và Touch2):
- Dựa trên cơ sở OS: 3.10.710 WWE ROM của ELFin
- Thay thế các OEM từ ROM của HTC Jade mới nhất.
- Phiên bản V77 loại bỏ Manila2D.
- Tích hợp keyboard được port từ HTC Rhodium.
- Thayđổi giao diện Titanium WM7CommManager Tab cho Titanium của các tác giả Ibrythill & Chriscsh (XDA).
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21232) mới.

ROM V76 với Core 21232 cùng 1 số thay đổi mới chạy khá ổn, các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.
Sau khi Up ROM hoặc khởi động lại máy MortScript (hỗ trợ Titanium thời thiết, Comm Icon,...) sẽ tự động load, xuất hiện popup, các bạn hãy nhấn OK để thoát là bình thường. Để popup ko xuất hiện có thể xóa Shortcut trong Windows/StartUp, tuy nhiên như vậy các Tab của Titanium sẽ mất hiệu ứng đẹp.

LINK TẢI ROM V77 (ELF & ELFin):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/233703162/TouchII__3_10_710_77__WM6.5__B21232.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

htc_yangloc

Đây là link download ben Mediafire. MAN Quang đính kèm lên bài viết cho các bạn tiện download nhé!
*Mediafire:
Mã:
http://www.mediafire.com/file/d2jknm52hum/TouchII__3_10_710_77__WM6.5__B21232.rar

Mã:
[I]Pass: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR] [/I]

Bản ROM này có vấn đề về sóng đối với mạng Mobifone, sóng chậm chờn lên xuống nhiều khiến battery xuống khá nhanh, còn Viettel thì mình thấy ổn định. Mọi thứ còn lại đều bình thường

Thank MAN Quang!

--yangloc

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
bạn biết cách chon thành phố hồ chí minh trên weather không chỉ mình vớí

Cách nhập Code Location cho Tab "THỜI TIẾT" như sau:

1/ Các bạn tàiile Database về, nó là file TEXT, mở ra tìm thành phố hoặc địa phương muốn thay vào TAB, ví dụ Hà Nội, sẽ là đoạn text như sau:

City Name = "Hanoi, VN" Location = "ASI|VN|VM017|HANOI" Country = "Vietnam"

Các bạn hãy ghi nhớ lại đoạn Code sau: ASI|VN|VM017|HANOI

2/ Vào Start >>> Applications >>> mở TitaniumWeather
3/ Vào phần "3" Forecast Options/Setup >>> Nhấn OK
4/ Nhấn "ZIP or Location Code" và OK
5/ Nhập đoạn Code của địa phương bạn cần vào dòng trống "Specify a zip..."
và OK
6/Sau đó thoát ra, vào lại và nhấn "Run full Update and exit"... với tình trạng máy đang truy cập NET.
Kết quả sẽ hiển thị trên màn hình.

phuctutin86

góp ý ban đầu về giao diện mới , nó khó điều khiển hơn , các tab sắp xếp ko thích hợp , theo mình dùng thì thừong xuyên dùng 2 tab sms và phone thế mà 2 tab này lại nằm ở dưới nến khó tiêu khiển hơn

PhamQuang

Manager
góp ý ban đầu về giao diện mới , nó khó điều khiển hơn , các tab sắp xếp ko thích hợp , theo mình dùng thì thừong xuyên dùng 2 tab sms và phone thế mà 2 tab này lại nằm ở dưới nến khó tiêu khiển hơn

Với bạn không thích hợp nhưng với mình thế là hợp lý đấy. :D
Một điều rất sơ đẳng là: "Mỗi người mỗi ý...", không thể miễn cưỡng được.
Tuy nhiên do bạn không chịu tìm tòi và kiểm tra kỹ mà thôi, trong Applications có kèm theo ứng dụng "CHome Editor" đấy, dùng nó bạn có thể tự sắp xếp lại thứ tự các Tab theo ý muốn.

arch_ledung

Bác ơi! Tải về, sau đó làm cách nào để Up cho Touch 1 bây giờ? Bác hướng dẫn qua cho em với đc k?

pviettan

Tôi sử dụng TouchII. bản ROM này đẹp,nhưng quá nặng máy.Các chương trình chạy chậm

thanhtamhtc

Mã:
http://hadle.accu-weather.com/widget/hadle/city-find.asp?location=Ho Chi Minh
Thay Ho Chi Minh bằng tỉnh thành bạn cần. Ví dụ như Hue, Ha Noi, Hai Phong, Can Tho, Long An....

fellow

Hix mày mò lên Xda down bản 3.14 về up Touch II, up xong thì thay vì bấm power là nó chỉ tắt màn hình, mà giờ nó là nút reset, hem hiểu luôn :(, ngồi mò mò hem đc :D.
Op: Onyx 5.0 beta 35
Rom: 3.14.706.02 WWE
Rom date: 16/5/09
Radio: 03.34.90
Protocol: 4.1.13.71
Cooked by dsixda
hem biết bác Quang xài thử em này chưa :D, nó chạy lếch lếch thấy thương

thanhlongmps

Dùng bản này mọi tính năng đều mượt. tuy nhiên, vào message phải chờ một lúc lâu mới tương tác được, chắc là do máy phải load chương trình. Mình dùng ELFin.
Posted via Mobile Device

loclua

cám ơn anh Quang, hy vọng a sẽ phát triển thêm nhiều Rom mới, sau khi test thì em nhận thấy vài lỗi. Khi máy ở chế độ khoá và có cài thêm pass thì mỗi lần có tin nhắn đến thì keyboard hiện lên che mất cả phím số trên màn hình. thứ 2 là Java có vấn đề, em không thể chạy bất kỳ ứng dụng java nào,và khi nghe nhạc thì đến lúc máy ở chế độ chờ thì tắt luôn nhạc.và 3 là chức năng chạy ứng dụng bằng voice không thể thực thi ở voice tag được. thứ 4 là sóng hay chập chờn rất khó liên lạc . Mong anh Quang check lại, cám ơn anh lần nữa

sunyuas

Hi PhamQuang

Can you make the ROM smaller (maybe remove some custom programs), This ROM is wonderful but it's not good enough for ELF which only has 64MB memory. I always see my phone "out of memory" after reflash with this ROM. I wonder if you can make a smaller one for ELF.

Thank you !