• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V78 (Core 21731) - HTC ELF & ELFin

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 3.10.710.78 - HTC ELF & ELFin

=== CE OS 5.2.21731 Build 21731.5.0.20 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V78 dành cho HTC ELF & ELFin (Touch1 và Touch2):
- Dựa trên cơ sở OS: 3.10.710 WWE ROM của ELFin
- Thay thế các OEM từ ROM của HTC Jade mới nhất.
- Phiên bản V78 loại bỏ Manila2D.
- Tích hợp keyboard được port từ HTC Rhodium.
- Thayđổi giao diện Titanium WM7CommManager Tab cho Titanium của các tác giả Ibrythill & Chriscsh (XDA).
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21731) mới.

ROM V78 với Core 21731 cùng 1 số thay đổi mới chạy khá ổn, các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.
Sau khi Up ROM hoặc khởi động lại máy MortScript (hỗ trợ Titanium thời thiết, Comm Icon,...) sẽ tự động load, xuất hiện popup, các bạn hãy nhấn OK để thoát là bình thường. Để popup ko xuất hiện có thể xóa Shortcut trong Windows/StartUp, tuy nhiên như vậy các Tab của Titanium sẽ mất hiệu ứng đẹp.

LINK TẢI ROM V78 (ELF & ELFin):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/241976086/TouchII__3_10_710_78__WM6.5__B21731.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

tungmt

Bóc tem. keke. Bác Quang sản xuất Rom kinh we. Thanks Thanks. Nhưng chưa tét dc. Bác nào tét cái V.78 này có điểm nào nổi bậc hơn cái V.77 thì cho ý kiến nhé.

Thanks Thanks

PhamHien

Đã có Touch để tiếp tục chạy ROM 6.5 của chú Quang! Chưa chạy 6.5 bao giờ.

loclua

Mình đang down về test thử, hy vọng bác đã fix lỗi ở V77. Thank Bác nhiều, mà link rapid khó chịu quá hic

PhamQuang

Manager
đúng vậy. quá nặng đối với ELF:(

Ngược lại thì quá nhẹ đối với ELFin !!! :)):)):))
Mình Build ROM này và test trên ELF đấy, thấy chiếm RAM cũng nhiều nhưng thường xuyên giải phóng RAM (sử dụng HTC Addicts CleanRAM v1.4.0) thì máy chạy cũng khá ổn.

Ứng dụng CleanRAM đưa kèm trong bài đầu !!!

hoatngo

cám ơn Bác Quang để em thử CleanRAM xem thế nào. em up thử rom Oxy bên xda developer thấy ram xấp xỉ 52MB có cách nào làm được như vậy không bác. mong Bác giúp đỡ hướng dẫn Em

Chỉnh sửa cuối:

robotncc

bác Quang cho em hỏi bác dùng cái taskbar theme ở đây vậy? share cho em được không? thằng bạn em nó thấy hay nó xin :D

Cám ơn bác nhiều!

tungmt

Đúng rồi, chạy 6.1 thì pin được 2 ngày, còn 6.5 thi chỉ được 1 ngày, khong biết có cách nào tiết kiệm được pin nua ko. hic

hiepkhachsitinh86

Bác Pham Quang có thể gửi cho e 1 số icon cho Folder dc ko ạh ? bao gồm 8.dll và icon.lnk . e co làm thử mà ko thấy dc, giao diện win 6.5 đẹp wa, mà icon thì chưa đẹp nên e mún biến đổi nốt cho đủ bộ, cám ơn bác Phạm Quang

hyaku

Bác Quang ơi, xem giúp em cái lỗi này với (hình ảnh tệp đính kèm).
Vào phone, xem lại các cuộc gọi gần đây (ấn phím down), bị mờ, loạn...

robotncc

Bác Pham Quang có thể gửi cho e 1 số icon cho Folder dc ko ạh ? bao gồm 8.dll và icon.lnk . e co làm thử mà ko thấy dc, giao diện win 6.5 đẹp wa, mà icon thì chưa đẹp nên e mún biến đổi nốt cho đủ bộ, cám ơn bác Phạm Quang

Bác muốn thế này không? có trong file đính kèm đó :D

attachment.php

Các icon khác trong file đính kèm

attachment.php

Dúng SK Shortcut Manager mà đổi nhé!

tung2003us

Rom Onyx bên xda cũng tốt lắm, nhưng dường như các bản 6.5 đều hao pin dữ hơn 6.1

khoadiepnguyen

Trong quá trình sử dụng mình phát hiện thêm lỗi nữa đó là khi có SMS đến điện thoại rung hoài không dừng lại được luôn :-(. ặc đành để Play sound chứ không để vibrate được.

duongthanhson

bác Quang ơi,bản rom này hay đấy nhưng có điều giá như mà nó share ram được 54,7M ram giống như mấy cái rom khác thì hay quá,bác Quang làm cho anh em 1 bản như vậy đi,em thấy mấy cái rom ONYX cũng đẹp đấy,ram share khủng luôn,chỉ có điều là BETA thôi nên chạy có vẽ kg mượt cho lắm

Chỉnh sửa cuối:

hoatngo

Bạn nói đúng ý mình. giá như ram được vậy thì tốt qua! mong Bác Quang xây dựng bản 79 khắc phục được những nhược điểm trên.