• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V82 (Core 23016) - HTC ELF & ELFin

HTung

Mình vừa up bản của anh PhamQuang, thấy boot lâu quá tưởng treo, vào đọc thấy comment của anh PhamHien thấy yên tâm chút. Đề chờ thêm tí, hy vọng em nó vẫn ổn.

titanx

Mình vừa up bản của anh PhamQuang, thấy boot lâu quá tưởng treo, vào đọc thấy comment của anh PhamHien thấy yên tâm chút. Đề chờ thêm tí, hy vọng em nó vẫn ổn.

yên tâm chờ đi bạn ơi, mình cũng rơi vào trường hợp này.

sao vài ngày sử dụng thì mình thấy rằng bản rom này giao diện khỏi phải chê nhưng mà nó chỉ thích hợp cho touch2 thôi,chứ còn touch 1 thì khi khởi động lên máy đã ngốn hết khoảng 70-75% ram rồi,đấy là lí do mà bin bị ngốn kinh khủng,vã lại cái giao diện MANILA2D thì sau mỗi lần đóng ứng dụng thì mất khoảng 10s thì giao diện Manila2D mới load được.Vài ý kiến gửi Mod PhamHien

cùng ý kiến với bác, mình đang sử dụng Touch 1 mỗi lần mở nhạc là báo thiết bộ nhớ. Còn giao diện cực đẹp, vưốt quá tốt nhưng có 1 lỗi là không tắt được nhạc trong Audio Manager, vào Task manager thì ko thất, mỗi lần mở nhầm là reset lại máy. Bác PhamHien có bản 6.5 nào nhẹ hơn không? Nhờ bác chỉ cách Fix lỗi này dùm.

daylightbmw

có thể cho mình xin link khác được không media va rapid mình bó tay rồi.Mình xin cám ơn nhiều

`ac hic hic các anh cho biét bot khoảng bao lâu của em gần 1h rồi up bằng thẻ nhớ chết toi mất rồi hic hic

htc_113

mình đang dùng bản Rom này, chạy rất tốt và thấy không tốn pin như những bản khác.
các Bạn cho mình hỏi một chút. để khóa màn hình có thể vào start -> Lock hoắc giữ phím end. nhưng mình muốn khóa màn hình bằng phím camera thì làm thế nào? (mình vào Buttons nhưng k thấy có)

thanh_ntran

xin lỗi cho mình hỏi.sau khi vào bootloader đang uprom đến 3% thì máy bị khởi động lại. vậy là sao?ai đó giúp mình với

xin lỗi cho mình hỏi.sau khi vào bootloader đang uprom đến 3% thì máy bị khởi động lại. vậy là sao?ai đó giúp mình với
Bạn bình tĩnh đưa máy về Bootloader và thực hiện lại... Để úp được những bản rom này thì máy bạn phải được HardSPL nhé, nếu máy bạn chưa HardSPL thì bạn úp lại bản rom ship rồi tiến hành HardSPL cho nó...

quanghello

cho em hỏi là nếu em dùng rom này thế nó có phù hợp với rom gốc không há các hác(em là newbie),mong các bác chỉ giúp tận tình,em xin cám ơn!

cho em hỏi là nếu em dùng rom này thế nó có phù hợp với rom gốc không há các hác(em là newbie),mong các bác chỉ giúp tận tình,em xin cám ơn!
Rom này cũng dựa vào OS cơ sở là rom gốc đó, chỉ khác build và các PM tích hợp thêm hay bỏ PM không dùng đến thôi...

ducanhct

Bác nào có lòng hảo tâm post cả file cài đặt lên đi, mình đang rất cần bản room này, mấy bản room trong 4rum link die hết rồi.

AquaSta

Moderator
Bác nào có lòng hảo tâm post cả file cài đặt lên đi, mình đang rất cần bản room này, mấy bản room trong 4rum link die hết rồi.
Link Mediafire ở bài viết đầu tiên vẫn bình thường mà bạn

uthoiemve

Link Mediafire ở bài viết đầu tiên vẫn bình thường mà bạn

Cho em hỏi off topic một tẹo, em có con "HTC Ted Baker" vừa khai quật được, sạc lại pin thấy vẫn chạy, Hard Reset, các thông số là CE Ó 5.2.1620 (build 18125.0.4.2), Proccessor OMAP850-201MHz, Memory 107.71 MB (chắc là 128MB), nó thuộc vào dòng HTC ELF & ELFin này không ạ, và có dùng Rom này để up lên được không ah.

ducanhct

ý mình là cho cả file cài đặt ý bạn file kia, máy mình ko có thẻ nhớ, và ko có bản cài đặt tương tự nên ko up được, mình chỉ có mỗi bản wm6.1 thôi nên ko thể cài được.Ai hảo tâm thì cho xin bản cài đầy đủ đi

khong_co_ai

Active Member
Cho em hỏi off topic một tẹo, em có con "HTC Ted Baker" vừa khai quật được, sạc lại pin thấy vẫn chạy, Hard Reset, các thông số là CE Ó 5.2.1620 (build 18125.0.4.2), Proccessor OMAP850-201MHz, Memory 107.71 MB (chắc là 128MB), nó thuộc vào dòng HTC ELF & ELFin này không ạ, và có dùng Rom này để up lên được không ah.

Hỏi ông google thì bảo đây là dòng "HTC Elf 200"