• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5] Sprint ROM Edition-V.03[Build 21728 by TheKhoa]

thekhoa202302

[WM6.5] Sprint ROM Edition - V.03[Build 21728]

CE OS 5.2.21728 Build 21728 by TheKhoa
=== For HTC DIAMOND===

Lời Cảm Ơn - Thanks To

--Man PhamQuang--
PDAViet- Team & XDA-Team & ppcgeeks

Thông số - Info Number

PagePool Changer : 24MB
storage Free: 105MB
Program Free: 55MB
*Tốc độ được xem là mượt và nhanh nhất trong các build Beta*:D
Hình ảnh ROM - Picture DEMO

Hình ảnh có thể khác trong ROM.

Thông Tin Hệ thống_INFO SYSTEM
*Sử dụng build 21728, hoạt động mượt, ổn định nhất.
*Sử dụng bộ tool Tuyệt vời của Bepe - Thanks Bepe.
*Dựa trên nền Rom ship gốc 2.03 cho Diamond

*ROM Tích hợp Bộ Manila với nhất từ Rapheld (Manila_Sprint_Raphael(NEW))
Ibrythill WM 7 Titanium Project (NEW)

Đã Fix được lỗi bị "chồng chéo","chồng chê" ở phần contact!=))=))

Và 1 số soft khác của ROM...

Bản ROM chủ yếu là Fix được lỗi của Build, Thay đổi thông tin hệ thống và các lỗi ở bản trước thông qua chỉnh sửa Registry!

Mã:
Dowload với Pass: thekhoa

=D>=D>=D>
Everybody click Thanks me!
:))

Chỉnh sửa cuối:

khoanguyen2512

Cứ tưởng có link rùi ... Bác rất hay làm anh em phải hồi hộp => em cảm tưởng như chờ KQXS ý ^^! Nhìn giao diện khá cool, chờ đợi, chờ đợi ... Thanks bro !

remsouth

Chời.. mới úp bản kia còn chưa tét hết đã ra bản nì.. lại phải hì hục nữa rồi..
Thanks bạn nhìu lắm

thekhoa202302

XIn lỗi mọi người phải chờ lâu, mình đi "chén chú chén anh" nên về trễ!:p. Nhưng dù gì cũng đã hứa với mọi người rồi...hic hic...

Links đã có rồi nhé mọi người!=D>

remsouth

Bác này thích Vàng quá!!! Dù sao cũng thank Bác cái!!! V.I.P có triển vọng!!!
Link: http://www.mediafire.com/download.php?vyzazjyyznm
Dowload với Pass: thekhoa

hi hi, mình cũng thấy như vậy, nhưng dù sao rom chạy khá mượt, y như QC, giao dien cũng khá đẹp, Touchflo 3d bản này xấy wá. Chưa fix được lỗi khi chọn 1 mục nào thì nenu tự động thoát luôn.
Ủng hộ cho Bro "Vàng"=D>

remsouth

Cái này là sao bạn? mình đọc không hiểu gì hết!:-/

Nếu Mania xấu bạn có thể pach manila khác thông qua soft:
http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=127538&d=1244345623

À có nghĩa khi mình vào Start hay Setting rùi chọn bất kỳ 1 ứng dụng nào trong đó, khi thoát ra thì màn hình trở về Today nên phải mất công vào lại Start từ đầu, bản 6.1 trở về trước thì không bị.
Thanks bro.

thekhoa202302

À có nghĩa khi mình vào Start hay Setting rùi chọn bất kỳ 1 ứng dụng nào trong đó, khi thoát ra thì màn hình trở về Today nên phải mất công vào lại Start từ đầu, bản 6.1 trở về trước thì không bị.
Thanks bro.

bạn mới sài WM6.5 lần đầu nên vậy đấy!:))

À wên nữa cho mình hỏi bản này không tích hợp Opera hả bro, TKS.

Đúng rồi! mình không tích hợp, vì bộ manila đã nguốn cũng hết gần 20MB rồi! thêm Opera 9MB nữa thì ROM nào mà chạy cho nỗi?

infovnn

Sao mình Up Rom sau một vài bước xác nhận. Máy chuyển về màn hình 3 màu cơ bản báo
DIAM110 MFG 64M
SPL-1.40.OliNex
MicroP-Diam(LED) v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x32

Sau đó nó đứng im và không chạy nữa. làm lại nhiều lần đều như vậy, ai có thể chỉ mình cách khắc phục không.

Chỉnh sửa cuối:

thekhoa202302

Sao mình Up Rom sau một vài bước xác nhận. Máy chuyển về màn hình 3 màu cơ bản báo
DIAM110 MFG 64M
SPL-1.40.OliNex
MicroP-Diam(LED) v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x32

Sau đó nó đứng im và không chạy nữa. làm lại nhiều lần đều như vậy, ai có thể chỉ mình cách khắc phục không.

bạn để BLoader rồi chạy lại ROM xem có hết không? đang sài mạng GSM hay CDMA vậy?:|

infovnn

Bootloader Bấm và giữ phím "Volume down" và bấm Reset
Mình đã làm như vậy nhưng vẫn không được. mà khi nhấn 2 phím đó cũng không thấy máy có thay đổi gì dường như chỉ là reset vì sau khi nhấn 2 phím đó máy khởi động lại và thấy giao diện vẫn như cũ.
Đang sài GSM bạn à.

thekhoa202302

Bootloader Bấm và giữ phím "Volume down" và bấm Reset
Mình đã làm như vậy nhưng vẫn không được. mà khi nhấn 2 phím đó cũng không thấy máy có thay đổi gì dường như chỉ là reset vì sau khi nhấn 2 phím đó máy khởi động lại và thấy giao diện vẫn như cũ.
Đang sài GSM bạn à.

có thể do nút volumedown không hoạt động! bạn cắm cáp vào conneted với PC rồi chạy trình úp ROM. Máy sẽ chuyển về BL rồi tự động chạy thôi bạn à!
Chúc thành công!;;)

infovnn

Lúc đầu mình uprom mình cũng cắm cáp connect tới pc. sau khi chạy chương trình uprom trên PC máy đã chuyển về BL
(màn hình có 3 màu có thêm các thông số
DIAM110 MFG 64M
SPL-1.40.OliNex
MicroP-Diam(LED) v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x32)
Và HTC đứng im ở đây không chạy nữa, khi HTC chuyển về BL đã bị ngắt kết nối tới PC và một lúc sau thì trên PC báo là không thể kết nối tới HTC.
Kiểu này là không được sài Rom mới nữa rùi. cám ơn thekhoa202302 nhiều nha.

thekhoa202302

Lúc đầu mình uprom mình cũng cắm cáp connect tới pc. sau khi chạy chương trình uprom trên PC máy đã chuyển về BL
(màn hình có 3 màu có thêm các thông số
DIAM110 MFG 64M
SPL-1.40.OliNex
MicroP-Diam(LED) v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x32)
Và HTC đứng im ở đây không chạy nữa, khi HTC chuyển về BL đã bị ngắt kết nối tới PC và một lúc sau thì trên PC báo là không thể kết nối tới HTC.
Kiểu này là không được sài Rom mới nữa rùi. cám ơn thekhoa202302 nhiều nha.

Cọng dây cáp có vấn đề đấy, mình cũng đã từng gập lỗi này rồi! thay cong dây cap khác thì hết. cũng có thể nó chỉ nhận 1 cổng USB nào đó trên PC thôi! cố gắng thử lại đi!;;)

infovnn

Hi mình đã UpROm thành công bản 6.5 nhìn rất đẹp. Hôm trước chắc do máy sài win 64bit cài chạy không được. bỏ qua máy win 32bit của bạn mình chạy phà phà. cám ơn thekhoa202302 một lần nữa về bản Rom và support nhiệt tình.