• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 WWE ROM Build 23509(COM5) and Build 28002(COM8)

gacon1000

attachment.php

Vâng xin giới thiệu sản phẩm mới của nguoc, ngôi sao mới nổi của cộng đồng htc Opal trong và ngoài nước =))
Build 23509, COM 5
http://mega.1280.com/file/97QW4ZGUUS/
Build 28002, COM 8
http://mega.1280.com/file/H92MQ3L8S2/

Copy các phần mềm cần thiết này vào folder XDA_UC trên thẻ nhớ: http://www.mediafire.com/?ffmmzztzm3y
Nếu ko có thì internet tab và map tab trong M2d không hoạt động. Nếu các bạn muốn máy tự động cài các soft mình muốn thì cứ quăng các file cab vào folder trên. Sau khi up ROm thành công nó sẽ cài luôn cho các bạn.

Phiên bản mới của nguoc đã rút bỏ hết các phần mềm không cần thiết và bỏ luôn Office (chắc lỡ tay :))). Đùa chứ đó là do yêu cầu của các bạn bên xda thôi. Vì vậy có cảm giác nhẹ nhàng hơn thì phải? Các bạn tải office 2007 tại đây

Sau 30 phút test với bản 23509 thì cá nhân mình thấy chạy nhanh ổn định, nhẹ nhàng, bluetooth, wifi OK =D>... từ từ để test tiếp đã :-??
@nguoc: thank nguoc nhé.. Mình khoái cái giao diện MEGA mới của bạn rồi đấy =)) (bản sau bạn xóa luôn dấu 2 chấm nhé :D)
@ các bạn newbie: chắc do nguoc cook rom mệt quá nên lười, chỉ quăng file nbh lên thôi. Vì vậy khi tải rom về giải nén ra được 1 file đuôi *.nbh, các bạn sửa tên lại thành RUU_signed.nbh rồi bỏ vào folder này rồi tiến hành upROM nhé

Chỉnh sửa cuối:

fxlifan

sao mình cứ Up rom là loa lại bị rè là thế nào nhỉ? lại phai đem sửa. chán quá!

PhamQuang

Manager
Sao có dấu 2 chấm ở đây là gì vậy??

Chắc tác giả chỉnh HTCHomeSettings.xml chưa hết, để vị trí chưa đúng hoặc chưa xóa nó đi thôi mà.
Các bạn có thể mở file trên chỉnh lại sẽ mất đi đó.

GSBS

Bác Quang chỉ cách chỉnh cái đó đi, nói chung chung vậy tội chúng cháu.
Dùng Chome editor dc ko bác?

gacon1000

Bác Quang chỉ cách chỉnh cái đó đi, nói chung chung vậy tội chúng cháu.
Dùng Chome editor dc ko bác?

Đây đây nó đây :))
Bạn tắt M2D đi, chép file đính kèm ở dưới về, giải nén rồi bỏ vào windows, mở M2D lại... Và tạm biệt dấu 2 chấm nhé \m/

selphien

Mình đã up thử 2 rom để test nhưng gặp vấn đề về màn hình:
1/ Màn hình tắt quá nhanh (sau 3 giây không đụng đến)
2/ Nút tắt phía trên không có tác dụng để tắt nhanh màn hình hiển thị.

Bạn nào biết cách khắc phụ chỉ mình với vì mình sài máy gần đây à nên còn gà hi`hi`

@gacon1000: ngoài những vấn đề trên thì rom cháy khá nhanh, mượt và nhẹ :) cám ơn bạn đã up rom để mình xài :D

gacon1000

Mình đã up thử 2 rom để test nhưng gặp vấn đề về màn hình:
1/ Màn hình tắt quá nhanh (sau 3 giây không đụng đến)
2/ Nút tắt phía trên không có tác dụng để tắt nhanh màn hình hiển thị.

Bạn nào biết cách khắc phụ chỉ mình với vì mình sài máy gần đây à nên còn gà hi`hi`

@gacon1000: ngoài những vấn đề trên thì rom cháy khá nhanh, mượt và nhẹ :) cám ơn bạn đã up rom để mình xài :D

Trả lời là:
1/ Bạn vào setting---> system----> power----> advanced----> chỉnh hàng thứ 2 từ 40s sang 1 min. Xong :D
2/ Mình khôg hiểu cái này lắm, ý bạn là tắt đèn nền??? Vì nhấn nút trên thì nó tắt màn hình luôn mà :-?

GSBS

Bạn tắt M2D đi, chép file đính kèm ở dưới về, giải nén rồi bỏ vào windows, mở M2D lại... Và tạm biệt dấu 2 chấm nhé \m/

Cám ơn bạn support. Nhầm cái HTC home với chome của titanium, viết xong mới thấy ngớ ngẩn :D.
Dù sao cũng giải quyết dc vấn đề òi. Merci beaucoup

fxlifan

2 bản Rom này có khác gi nhau ko ah? có ăn pin ko thế bác/

gacon1000

Ai bản ROM đều không ăn pin. Nguoc đã cook rất tốt 2 bản ROM này, tốc độ, ổn định. Không thể nói gì khác hơn :))
Sự khác biệt của 2 bản được xây dừng từ 2 build khác nhau 28002 và 23509, các phần mềm tích hợp là như nhau. Trong suốt quá trình sử dụng thì mình không tìm thấy sự khác biệt. Duy cái không hài lòng của mình đối với bản ROM này là vuốt trượt không mượt như v24 của bác Quang (Mình nghĩ thực ra do bản build thôi - không phải do tác giả đâu) Mình đang chuẩn bị quay về bản ROM này.

@nguoc: Bớ ông tác giả, ra support cộng đồng mình cái nào.. Sao support dân xda không vậy? =))

Bạn nguoc là một cooker rom mới nổi nhưng đáng buồn là bạn ấy chỉ ở bên xda-developers thôi, sao bạn không ra mắt để gia nhập đội ngũ KTV của PDAViet nhỉ...:-/