• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-MOD_Icon V2.0 _VI_Fixed for X-plore 1.43 EN_VI by Kienvp

kienvp

X-MOD_Icon V2.0 _VI_Fixed for X-plore 1.43

Bản này đã được bác Thiện việt hóa mình chỉ fix lại để phù hợp với bản x-plore 1.43 .
đã loại bỏ các ngôn ngữ không cần thiết chỉ để lại 2 ngôn ngữ EN_VI .đã test trên 5800
note :yêu cầu python

Phần mềm này có chứa 16 bộ Icon dùng cho X-plore (ver. 1.43)
Bạn có thể thay thế Icon bất kỳ lúc nào khi cần

Đặc biệt các bạn có thể tự tạo cho mình những bộ Icon theo phong cách riêng

Trợ giúp: sử dụng chương trình này để tạo biểu tượng cho riêng bạn, có thể tạo một thư mục riêng, E:\system\data\X_mods\My\Tên thư mục\Tên tập tin: Data.dta

Ví dụ: E:\system\data\X_mods\My\Biểu tượng của tôi\Data.dta

Lưu ý: trước khi thực hiện thay bộ Icon trong X-plore cần bật chế độ Open4all

Đã tổng hợp những bộ Icon đẹp nhất cho X-plore (chỉ 2 ngôn ngữ English và Việt Nam)

Tự khám phá thêm

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?z01t0j1dywm[/DOWNLOAD]​

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

X-MOD_Icon V2.0 _VI_Fixed for X-plore 1.43

Bản này đã được bác Thiện việt hóa mình chỉ fix lại để phù hợp với bản x-plore 1.43 .
đã loại bỏ các ngôn ngữ không cần thiết chỉ để lại 2 ngôn ngữ EN_VI .đã test trên 5800
note :yêu cầu python

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?jjgu2w1mgzd[/DOWNLOAD]​

Bạn có thể fix cho mình icon vista không? Mình có file data.data icon vista của bản trước nhưng chép vào bản 1.43 thì báo lỗi! Thanks trước nhé!

kienvp

Aero Vista Mod For X-plore - v.1.35

[DOWNLOAD] http://www.mediafire.com/?lyymnnzymyy [/DOWNLOAD]​

Bạn có thể fix cho mình icon vista không? Mình có file data.data icon vista của bản trước nhưng chép vào bản 1.43 thì báo lỗi! Thanks trước nhé!

bác có dùng X-mod không . ngoài 16 bộ Icon bác có thể thêm bao nhiêu tùy thích và thay đổi Style cho x-plore bất cứ lúc nào bác muốn .

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Aero Vista Mod For X-plore - v.1.35

[DOWNLOAD] http://www.mediafire.com/?lyymnnzymyy [/DOWNLOAD]​

bác có dùng X-mod không . ngoài 16 bộ Icon bác có thể thêm bao nhiêu tùy thích và thay đổi Style cho x-plore bất cứ lúc nào bác muốn .

Có down về rồi nhưng không cài được báo lỗi cập nhât. Bạn có thể cho mình file data của Acidsonyc icon không? Và mình rất thích style vista chỉ tội các icon trong đó hơi nhỏ. Nhất là biểu tượng các ổ đĩa. Bạn có thể mod lại to hơn chút được không? Và nếu có thể thay biểu tượng ổ đĩa C có biểu tượng như trên ổ C máy tính được không? Cảm ơn nhiều!

kienvp

Có down về rồi nhưng không cài được báo lỗi cập nhât. Bạn có thể cho mình file data của Acidsonyc icon không? Và mình rất thích style vista chỉ tội các icon trong đó hơi nhỏ. Nhất là biểu tượng các ổ đĩa. Bạn có thể mod lại to hơn chút được không? Và nếu có thể thay biểu tượng ổ đĩa C có biểu tượng như trên ổ C máy tính được không? Cảm ơn nhiều!

mình biết bác cũng rành photoshop bác lấy file Data.dta đổi tên thành Data.rar . giải nén ra lấy file icons_file.png cho ra PC chỉnh sửa . sửa xong bác zip nó lại rồi đổi lại tên như cũ .

http://www.mediafire.com/?eul13myrhxm

Ntv_79

mình biết bác cũng rành photoshop bác lấy file Data.dta đổi tên thành Data.rar . giải nén ra lấy file icons_file.png cho ra PC chỉnh sửa . sửa xong bác zip nó lại rồi đổi lại tên như cũ .

http://www.mediafire.com/?eul13myrhxm

Thanks Kienvp. Vừa tranh thủ mod tí thấy nhìn cũng được. Có thời gian sẽ làm đẹp hơn. Nhưng hình như nó mất cái đường viền bao quanh của các cửa sổ thì phải!
Hic, đúng rồi. Bản mod của bạn đã thay cái folder shadow nên mất các đường viền nhỏ nhỏ quanh cửa sổ ý. Mình lấy từ cái cũ sang OK lắm!

Cái viền như này>

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

Thanks Kienvp. Vừa tranh thủ mod tí thấy nhìn cũng được. Có thời gian sẽ làm đẹp hơn. Nhưng hình như nó mất cái đường viền bao quanh của các cửa sổ thì phải!
Hic, đúng rồi. Bản mod của bạn đã thay cái folder shadow nên mất các đường viền nhỏ nhỏ quanh cửa sổ ý. Mình lấy từ cái cũ sang OK lắm!

Cái viền như này>

mình ko dùng nên cũng không nhận ra. chắc bác dùng N97 nên không dùng được x-mod

kennho

Nhờ anh em nào sửa dùm mình file data này cho tương thích với bản 1.43 dùm hoặc hướng dẩn dùm cách sửa luôn thì hay quá . Thanks

Ntv_79

Chia sẻ mod giao diện cho x-plore đây!

Nhờ anh em nào sửa dùm mình file data này cho tương thích với bản 1.43 dùm hoặc hướng dẩn dùm cách sửa luôn thì hay quá . Thanks

Các bạn chỉ cần biết 1 tí photo shop là đủ rồi. (Chỉ cắt và paste thôi:D)
Yêu cầu máy phải hack!!!

Bạn cài x-plore vào máy> Apply open4all
ổ cài X-plore > vào ...\private\a0000bcd\explorer copy file data.dta ra máy tính!

OK. Giờ ra máy tính đổi đuôi file data.dta thành data.rar > Giải nén file này được các file như thế này>

Các bạn có thể chỉnh sửa 2 file này: Icons_file.pngButtons.png

Mở google tìm kiếm các icon .png mà mình thích: ví dụ search image: icon rar .png được copy về máy tính thôi.
Mở photoshop hoặc trình sửa ảnh nào có thể sửa được file .png > cắt, copy và dán vào các vị trí tương ứng trong 2 file mình nói ở trên thôi. Xong save lại Icons_file.png và buttons.png giữ nguyên tên và định dạng nhé!

Cuối cùng thì lại dùng winrar mở file data.rar rồi ét các file vừa sửa vào thôi. Xem hình. Chọn đến file vừa sửa rồi OK.

Xong đóng winrar lại. Đổi tên thành data.dta rồi copy lại đường dẫn ban đầu.

Tắt>Mở lại xplore và tận hưởng thành quả thôi

Mình chia sẻ một cái mình mod xem được không nhé>

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

bác mod cũng đệp đó để em cxem thế nào

Ừ thử đi! Dễ lắm mà! Xong chia sẻ cho anh em cùng chiêm ngưỡng nhé! Dân nghịch điện thoại chắc x-plore là được dùng nhiều nhất!:D