• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore 1.42 (2 icon) Mod thêm tính năng phím nóng thanh Menu- EN-VI by ME

Thangnd31082

Giải nén lấy tệp Data.dta chép đè vào !:\private\a0000bcd\Explorer cho các đại gia có bản quyền :p:D

Cái này chỉ phục vụ việc thay đổi giao diện thôi mà có thấy nói năng gì tới MOD miếc già đâu !;;)

thanhlongnd

Cái tính năng này có sẵn mà vothien ? Hình như Thiện chỉ thay đổi ngôn ngữ : Tập tin >> 1. Tập tin ?

huynhminhhung

cho mình hỏi máy N95 dùng X-plore về phần sao chép , dán . mỗi lần sao chép thật vất vả cho mình phải chép, rồi dán ,rồi cắt lại dán đến mấy lần mới vào đến nơi mình cần dán !
muốn dán 1 file vào thư mục sâu hơn thì làm cách nào để đi đến đó dán luôn ?
các bác có kinh nghiệm chỉ cho mình chút rất cảm ơn (mình mới dùng N95 không rành lắm trước đây mình dùng P990I và 5800 cảm ứng nên dễ hơn)

Auto

Dùng pm xplore thao tác nhanh lắm như mong muốn của bạn đó!
Move, copy file nào thì di chuyển đến file đó!
Bấm 1 or 2 để copy or move, rồi đi đến nơi cần paste, mở foder = phím wa phải! Mở tiếp mở tiếp.......cho đến nơi cần thì bấm phím giữa là ok!

huynhminhhung

Dùng pm xplore thao tác nhanh lắm như mong muốn của bạn đó!
Move, copy file nào thì di chuyển đến file đó!
Bấm 1 or 2 để copy or move, rồi đi đến nơi cần paste, mở foder = phím wa phải! Mở tiếp mở tiếp.......cho đến nơi cần thì bấm phím giữa là ok!

muốn mở trong thư mục sâu hơn để dán vào thì làm sao ? ví dụ tôi copy 1 file muốn dán file đó trong thư mục system\apps\mythems\dv...
vậy thì làm sao mang file ấy vào đến thư mục dv để dán . bác chỉ rõ hơn dùm chút ?
lâu nay mình cứ dán từng thư mục xong lại cắt file đó dem dán tiếp tới nơi phải mất 4 lần cắt dán
cảm ơn bạn mình làm được rồi quá hay hè

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Thì chọn file mún copy, bấm phím 1, lên xuống đến foder bạn muốn, chưa phải foder đó thì mở ra = cách bấm wa phải. Phím điều hướng đấy!

Chienkon88

muốn mở trong thư mục sâu hơn để dán vào thì làm sao ? ví dụ tôi copy 1 file muốn dán file đó trong thư mục system\apps\mythems\dv...
vậy thì làm sao mang file ấy vào đến thư mục dv để dán . bác chỉ rõ hơn dùm chút ?
lâu nay mình cứ dán từng thư mục xong lại cắt file đó dem dán tiếp tới nơi phải mất 4 lần cắt dán
cảm ơn bạn mình làm được rồi quá hay hè

bạn không cần phải làm thế đâu ,

ví dụ : bạn cần di chuyển xyz vào E > hack> sys > bin thì bạn vào xpolre di chuyển đến E ấn sang phải ( nút giữa điện thoại ý ) > đến hack lại ấn sang phải tiếp , cứ thế đến bin thì bạn dán nó vào thôi ( hơi dài dòng 1 tí thông cảm nhé ) !

chúc vui !

trantai008

Các bác cho e hỏi? E cài Xplore v1.35 bản việt hóa, lúc đầu cài bình thường nhưng do chưa đăng ký key nên dùng được vài ngày thì không vào Xplore được nữa, e đã remove rồi cài lại nhưng vẫn không vào được, sau đó down Xplore v1.42 về cài nhưng cũng vậy, cài máy báo hoàn tất nhưng vẫn không vào được????? Vậy là sao nhỉ??????

hvnh

Các bác cho e hỏi? E cài Xplore v1.35 bản việt hóa, lúc đầu cài bình thường nhưng do chưa đăng ký key nên dùng được vài ngày thì không vào Xplore được nữa, e đã remove rồi cài lại nhưng vẫn không vào được, sau đó down Xplore v1.42 về cài nhưng cũng vậy, cài máy báo hoàn tất nhưng vẫn không vào được????? Vậy là sao nhỉ??????
bạn cài xplore trail sau đó cài đè bản 2 icon này là đc