• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore v1.42 Trial+Cr@ck - Trình quản lý file nổi tiếng!! [Cập nhật]

Caominh171

X-plore v1.42 S60v3 S60v5 Việt Hóa

Trình quản lý file nổi tiếng!!

Cập nhật:

* Sửa một số lỗi nhỏ;

* Thêm hiệu ứngg chuyển cửa sổ cho S60v5;

Lưu ý cài đặt:

1/ Nếu ai xài k3y bản quyền thì tài & cài file X-plore v1.42 S60v3 S60v5 Trial_VI_SymPViet .sis

2/ Nếu ai muốn xài bản cr@ck thì tài file X-plore v1.42 S60v3 S60v5 Trial_VI_SymPViet .rar & Cr@ck X-plore .rar về, làm theo hướng dẫn như sau:

- Giải nén;
- Cài đặt file X-plore v1.42 S60v3 S60v5 Trial_VI_SymPViet .sis;
- Cài đặt file Cr@ck .sis;
- Cài đặt file Patch .sis;

Patch này sẽ tạo 1 icon X-PUNRG trong Menu.
Khi bản cr@ck bị lỗi, lúc đó mới mở X-PUNRG 1 LẦN. Sau đó dùng tiếp bản cr@ck.

3/ Nếu ai đã từng cài bản Trial hay Cr@ck chưa có Tiếng Việt thì tài & cài file X-plore S60v3 S60v5 v1.42 Only Language_VI_SymPViet .sis

***Cài xong hết, , vào Menu/Tools/Configuration/Language chọn Vietnamese& vào Thông tin bấm 800 là có Tiếng Việt xài rùi :D

ngochuyhlv

Gì mà update nhanh chóng mặt. Bản này còn bị lỗi ko Mod? Thank :D

Rồi thấy lỗi rồi. Chức năng tìm kiếm file bị lỗi. Vào tìm 1file trong ổ C nó cho ra 1 lô file gì đâu, tìm đỏ mắt mới thấy file mình cần tìm ~X(

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Rồi thấy lỗi rồi. Chức năng tìm kiếm file bị lỗi. Vào tìm 1file trong ổ C nó cho ra 1 lô file gì đâu, tìm đỏ mắt mới thấy file mình cần tìm ~X(

Đúng rồi :D Còn lỗi giải nén các file nặng (tầm 10MB) bị lỗi nữa. Các lỗi trên đã được thông báo cho LCG để fix trong các bản tiếp theo.

hungnet22

Của Em bị lỗi font. Vào Thông Tin nhưng không có chỗ để bấm 800 bác à ???
Thanks bác

ndtdlhagiang

Của Em bị lỗi font. Vào Thông Tin nhưng không có chỗ để bấm 800 bác à ???
Thanks bác
Bạn làm thế này nhé, mở X-plore--> tools (công cụ) --> configuration (cài đặt) -->: tích vào Use system font (sử dụng font hệ thống) ; language (ngôn ngữ): chọn vietnamese

madienyeu

Banned
Vẫn chưa kịp phàn nàn gì về bản 1.41 mà đã fix rùi, LCG làm ăn có trách nhiệm ghê. Nhưng không hiểu "hiệu ứng chuyển cửa sổ" là gì nhỉ?

brisbane

bác Minh ơi cho em hỏi. Em đã cài xong xuôi ok rồi, còn sót file X-plore v1.42 S60v3 S60v5 Only Language_VI_SymPViet.rar‎ để làm gì vậy bác? Em cài nó luôn rồi mà chả thấy tác dụng gì cả, mới đầu em tưởng là file cài chỉ sử dụng tiếng Việt thôi chứ

Caominh171

bác Minh ơi cho em hỏi. Em đã cài xong xuôi ok rồi, còn sót file X-plore v1.42 S60v3 S60v5 Only Language_VI_SymPViet.rar‎ để làm gì vậy bác? Em cài nó luôn rồi mà chả thấy tác dụng gì cả, mới đầu em tưởng là file cài chỉ sử dụng tiếng Việt thôi chứ

Àh, dùng file đó là khi máy bạn đã từng cài bản EN rồi thì chỉ cần cài file này là có TV. Mình giải thích ở trên cả rồi mà :-?

Kojiro

Super V.I.P
Vẫn chưa kịp phàn nàn gì về bản 1.41 mà đã fix rùi, LCG làm ăn có trách nhiệm ghê. Nhưng không hiểu "hiệu ứng chuyển cửa sổ" là gì nhỉ?

Cái đó dành cho các máy cảm ứng, nó là kenetic scrolling á, ghi tiếng Anh chắc bạn hiểu liền :)

nxhoang90

khi nào có bản 1 icon xài lun thể ^^ , k thích xài 2 icon cho lắm , rườm rà . xài tạm 1.41 1 icon vậy ^^

brisbane

Báo cáo với bác Minh là em mới phát hiện thêm vài lỗi mới của bản này, cụ thể như sau:

1/ Đường dẫn khi cài soft này cũng có vấn đề. Mấy lần em cài đều chon ổ C Bộ nhớ máy nhưng khi kiểm tra lại (Menu > Cài đặt > Quản lý ứng dụng > Ứng dung đã cài đặt....) thì lại thấy nó được cài lên thẻ nhớ, có biểu tượng thẻ nhớ kế bên :-? Bác nào không tin thử kiểm tra lại thử xem???

2/ Chức năng xác lập thuộc tính ẩn cho thư mục lúc được lúc không. Chẳng hạn em chọn thư mục VoiceVN (E:\Vietmap\VoiceVN. Đây là thư mục giong nói của phần mềm Viepmap chắc các bác đều biết) và set ẩn cho nó > OK, không vấn dề gì, mở bằng trình quản lý file theo máy thì không thấy thư mục này và các tập tin trong đó đâu cả. nhưng khi em chọn thư mục Videos (E:\Videos. Thư mục này do hệ thống tự tạo ra trên thẻ nhớ) và set ẩn cho nó thì khi duyệt file vẫn thấy thư mục này, mở X-Plore ra coi lại thì thấy nó vẫn chưa được set ẩn. Đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn không ăn thua
Em đang tự hỏi có thể do thư mục được tạo ra mặc định thì không thể set ẩn chăng??? :-??

3/ Sau khi set ẩn một hồi cho thư mục Videos không được em thoát ra ngoài rồi vô lại X-Plore thì tự động bị văng ra ngoài, click bao nhiêu lần cũng vậy. Tức mình uninstall nó luôn rồi cài lại (vì nghĩ nó bị lỗi) nhưng cài lại xong vô cũng bị out, coi như bây giờ không thể sử dụng được nữa luôn...~X(

llTuyetTinhCocll

Báo cáo với bác Minh là em mới phát hiện thêm vài lỗi mới của bản này, cụ thể như sau:

1/ Đường dẫn khi cài soft này cũng có vấn đề. Mấy lần em cài đều chon ổ C Bộ nhớ máy nhưng khi kiểm tra lại (Menu > Cài đặt > Quản lý ứng dụng > Ứng dung đã cài đặt....) thì lại thấy nó được cài lên thẻ nhớ, có biểu tượng thẻ nhớ kế bên :-? Bác nào không tin thử kiểm tra lại thử xem???

2/ Chức năng xác lập thuộc tính ẩn cho thư mục lúc được lúc không. Chẳng hạn em chọn thư mục VoiceVN (E:\Vietmap\VoiceVN. Đây là thư mục giong nói của phần mềm Viepmap chắc các bác đều biết) và set ẩn cho nó > OK, không vấn dề gì, mở bằng trình quản lý file theo máy thì không thấy thư mục này và các tập tin trong đó đâu cả. nhưng khi em chọn thư mục Videos (E:\Videos. Thư mục này do hệ thống tự tạo ra trên thẻ nhớ) và set ẩn cho nó thì khi duyệt file vẫn thấy thư mục này, mở X-Plore ra coi lại thì thấy nó vẫn chưa được set ẩn. Đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn không ăn thua
Em đang tự hỏi có thể do thư mục được tạo ra mặc định thì không thể set ẩn chăng??? :-??

3/ Sau khi set ẩn một hồi cho thư mục Videos không được em thoát ra ngoài rồi vô lại X-Plore thì tự động bị văng ra ngoài, click bao nhiêu lần cũng vậy. Tức mình uninstall nó luôn rồi cài lại (vì nghĩ nó bị lỗi) nhưng cài lại xong vô cũng bị out, coi như bây giờ không thể sử dụng được nữa luôn...~X(

Em giống bạn này ở số 3 nè.... hồi tối em out ra nhưng ko đc ( kẹt cái gì đó....) em mới vào handy taskman để đóng nó thì sáng nay vào lại nó văng liền...ko hiện gì hết chỉ chớp 1 cái rồi liệm luôn.... em vào x-purn gì đó nó cũng chớp 1 cái rồi tắt hẳn....em vào remove thì nó báo là đang chạy...ko remove đc....sau đó tắt máy mờ lại thì remove đc...nhưng khi cài lại xong...nó vẫn chớp 1 cái rồi liệm luôn....coi như bây giờ bản này ko xài đc luôn....cài 1.35 thì bình thường....hixx.....

ngochuyhlv

Em giống bạn này ở số 3 nè.... hồi tối em out ra nhưng ko đc ( kẹt cái gì đó....) em mới vào handy taskman để đóng nó thì sáng nay vào lại nó văng liền...ko hiện gì hết chỉ chớp 1 cái rồi liệm luôn.... em vào x-purn gì đó nó cũng chớp 1 cái rồi tắt hẳn....em vào remove thì nó báo là đang chạy...ko remove đc....sau đó tắt máy mờ lại thì remove đc...nhưng khi cài lại xong...nó vẫn chớp 1 cái rồi liệm luôn....coi như bây giờ bản này ko xài đc luôn....cài 1.35 thì bình thường....hixx.....

Bạn Remove đi. Sau đó cài bản Trial trước. Vào X-plore đợi điếm 3 2 1 xong thoát ra. Cài tiếp bản Crack là xong.
Bạn nên dùng bản Crack của MTOi đi. Mình đang dùng rất tốt. Bị lỗi thì vào X-PURNG là sd bt.

vinhtuong1990

Câu trả lời thứ 1001 được trả lời tại diễn đàn

PM này có phải sign không các bạn ơi. Cám ơn nhiều.
Tại sao cứ hỏi câu này hoài zậy
99.99% PM dành cho máy đã hack _ không hack thì phải sign có nhiêu đó hỏi hoài, cái nào khỏi phải sign là ngoại lệ thì sẽ được ghi cụ thể
Anh Em xài S60v5 phải chú ý đừng hỏi thế loãng diễn đàn