• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore v1.52 Style Vista Full - PM quản lý file số 1 cho dế [13/01/11]

kienvp

X-plore v1.52 Style Vista Việt - Anh bởi Kienvp@SymPViet

- Phần mềm quản lý file không có đối thủ trên S60v3v5 S^3

- Bản này đã bẻ khóa 2 icon
- Hai ngôn ngữ Anh-Việt
- Mình đã thiết lập cài đặt sẵn ,cài pm xong các bác chỉ việc xài .

- Giao diện Vista by Ntv_79

Có gì mới :

-Thêm ngôn ngữ Arap
- Sửa 1 số lỗi của phiên bản trước .
- Thêm bản 1Icon chạy trên nền python nữa bác nào thích thì tải nhé .

P/S :Mình lười chụp hình mượn tạm cái hình của bản trước .

Bạn nào bị lỗi font vào Công cụ > Cài đặt >Tích vào ô Dùng phông chữ hệ thống .

Chỉnh sửa cuối:

lat123

Cho mình hỏi ngoài lề 1 chút: muốn lưu phần sắp xếp menu trên CFW C6 để dành cho bản cook thì làm thế nào! Sr nhé :D vì phần search trong diễn đàn hình như có vấn đề =.= hok hiểu muốn tìm kiếm trong diễn đàn thì phải làm ntn nữa :(

kienvp

Cho mình hỏi ngoài lề 1 chút: muốn lưu phần sắp xếp menu trên CFW C6 để dành cho bản cook thì làm thế nào! Sr nhé :D vì phần search trong diễn đàn hình như có vấn đề =.= hok hiểu muốn tìm kiếm trong diễn đàn thì phải làm ntn nữa :(

chép lại file appshelldata.xml trong c\private của phone
sau đó chép đè lên file cũ .

lat123

chép lại file appshelldata.xml trong c\private của phone
sau đó chép đè lên file cũ .

Mình tìm hoài hok có appshelldata.xml mà chỉ có matrixmenudata.xml thôi =.=! hay là tìm trong Z à ?

bunrieucua

Mình tìm hoài hok có appshelldata.xml mà chỉ có matrixmenudata.xml thôi =.=! hay là tìm trong Z à ?
Bạn sắp xếp menu theo ý của bạn xong,dùng filebrowse hoặc x-plore vào lấy file appshelldata.xml theo đường dẫn C:/private/101F4CD2/Content/... nhé.
Sau đó chép file đó(appshelldata.xml ở trên mà bạn vừa tìm thấy) ra thẻ nhớ-->kết nối phone với PC-->copy nó ra ngoài PC-->bung rofs2 ra--> ném file đó vào đường dẫn Z:/private/101F4CD2/Content/...--> đóng gói lại và flash thôi-->Menu sẽ sắp xếp theo như ý của bạn lúc trước--> dù có hard reset(format) máy thì Menu vẫn lại sẽ được sắp xếp như vậy.
Lưu ý,file appshelldata.xml này bạn cứ lưu giữ lại nhé.Để sau này nếu bạnmuốn dùng nó trên bất kỳ bản cook nào cũng đều được cả.Như vậy tiện hơn phải không?Đỡ phải làm lại nhiều lần.Chúc bạn thành công!Thân!

taothephong

ah mà bác Kiên ơi!cho e hỏi cái chạy trên nền python vs cái 2 icon,là cái nào xài sướng hơn?hay là như nhau hả bác?nên cài cái nào?b.vì e thấy cái chạy trên nền python là nặng hơn cái kia:-?

boy_online01

ah mà bác Kiên ơi!cho e hỏi cái chạy trên nền python vs cái 2 icon,là cái nào xài sướng hơn?hay là như nhau hả bác?nên cài cái nào?b.vì e thấy cái chạy trên nền python là nặng hơn cái kia:-?

Đều dùng được cả, có hơn nhau cái gì đâu mà sướng với ko sướng hả bác =)). Tuy nhiên em thích dùng bản 2 icon hơn, bởi bản python phải cài thêm cả python nữa => nặng máy.

kienvp

theo mình thì bạn nên xài bản 2icon .chạy nhanh hơn .bản 1icon load chậm hơn 1 chút .
bản 2 icon lúc nào chết thì phải open icon trial để dùng tiếp hơi mất công .
bản 1icon chạy trên nền python lúc nào chết thì tự đếm 3s .nhưng lại phải vô menu để open ;;) .
kết luận :xài 2icon sướng hơn >:)

nh0x_pda

sao em sign rồi mà cài không được máy bá0 không ch0 phép truy cập ứng dụng the0 yêu cầu ,máy em chưa hack giup em với

boy_online01

sao em sign rồi mà cài không được máy bá0 không ch0 phép truy cập ứng dụng the0 yêu cầu ,máy em chưa hack giup em với

Vậy thì bạn dùng bản khác vậy, tại nó đòi truy cập vào file hệ thống mà ko được đấy mà.

dzzung34

Bạn sắp xếp menu theo ý của bạn xong,dùng filebrowse hoặc x-plore vào lấy file appshelldata.xml theo đường dẫn C:/private/101F4CD2/Content/... nhé.
Sau đó chép file đó(appshelldata.xml ở trên mà bạn vừa tìm thấy) ra thẻ nhớ-->kết nối phone với PC-->copy nó ra ngoài PC-->bung rofs2 ra--> ném file đó vào đường dẫn Z:/private/101F4CD2/Content/...--> đóng gói lại và flash thôi-->Menu sẽ sắp xếp theo như ý của bạn lúc trước--> dù có hard reset(format) máy thì Menu vẫn lại sẽ được sắp xếp như vậy.
Lưu ý,file appshelldata.xml này bạn cứ lưu giữ lại nhé.Để sau này nếu bạnmuốn dùng nó trên bất kỳ bản cook nào cũng đều được cả.Như vậy tiện hơn phải không?Đỡ phải làm lại nhiều lần.Chúc bạn thành công!Thân!

Bạn ơi cái này áp dụng được cho nhửng máy nào ,chứ N97 thì file này nó nằm ở đâu ,mình kiếm hoài không thấy .Có bạn nào biết chỉ mình với ....

hunggh

máy nào chẳng thế. Bác hack máy chưa? Hack xong cài, chạy x-plore,menu, configuration, đánh dấu vào 4 cái ô ý để hiện ra file hệ thống rồi vào như hướng dẫn trên

darkstorm88

bạn cứ hack máy xong thì cái gì cũng có , chịu khó đầu tư ít thời gian hack cái phone xong là okie ngay thui mà

vutaikt

Bạn ơi cái này áp dụng được cho nhửng máy nào ,chứ N97 thì file này nó nằm ở đâu ,mình kiếm hoài không thấy .Có bạn nào biết chỉ mình với ....

n97 c6 bạn tìm file này nha
private/200113dd/content/matrixmenudata.xml

làm tương tự hướng dẫn trên chỉ # phần thư mục lưu. ok