• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X650 sạc không vào điện

SonnguyenCorp

X650 mất cục sạc zin, dùng USB hay sạc của HTC thì sạc không vào điện. Có bác nào biết tại sao kg, vì sạc USB sạc đc cho mọi thiết bị có cổng USB mà?

tucam

bác đã cài sync 4.5 chưa, nếu máy không sync với máy tính thì không sạc được đâu

huysmall

X650 mất cục sạc zin, dùng USB hay sạc của HTC thì sạc không vào điện. Có bác nào biết tại sao kg, vì sạc USB sạc đc cho mọi thiết bị có cổng USB mà?

Bro nên xem lại dây cáp mini USB nhé. Ko phải sử dụng dây cáp mini USB của đầu đọc thẻ nhớ là dc đâu.
Ko nhất thiết phải active sync

huysmall

Vậy là bó tay, nhà em 1 đống cap USB mini, chả biết cái nào xài cho X650 đc.

Bro ở TPHCM thì đem Huy xem thử đống cáp mini USB của bro. :)
163/10 Thành Thái, P.14, Q.10

Dây cáp mini USB đó kó có cục chống nhiễu ở đầu dây.

jnlinh

Vậy là bó tay, nhà em 1 đống cap USB mini, chả biết cái nào xài cho X650 đc.

cái này mới bó tay nè, cap mini usb của thằng Eten mặc dù là giống mấy cọng cáp mini khác nhưng nếu không phải cáp của máy thì đừng mong nó Sync hoặc sạc nhé, mặc dù đèn đỏ vẫn sáng như không vào điện

Tôi có dư 1 bộ sạc zin hàng mới của máy đây, 3 chấu và đầu sạc cắm vào thích thì tôi để lại 400k

Chỉnh sửa cuối:

SonnguyenCorp

cái này mới bó tay nè, cap mini usb của thằng Eten mặc dù là giống mấy cọng cáp mini khác nhưng nếu không phải cáp của máy thì đừng mong nó Sync hoặc sạc nhé, mặc dù đèn đỏ vẫn sáng như không vào điện

Tôi có dư 1 bộ sạc zin hàng mới của máy đây, 3 chấu và đầu sạc cắm vào thích thì tôi để lại 400k

Cảm ơn bác, giá TT của sạc dzin Eten cũng chỉ 250k thôi.

King_Eric

Bác PR khiếp quá,ko biết anh em thế nào chứ mình xài tứ X500,x500+,bi giờ là X800 chưa thấy bị hiện tượng đó bao giờ,sạc HTC,sạc BB,sạc Asus đều sạc được ráo,còn về dây Sync thì mình mua cọng dây 5k ở chợ Trời (HN) cũng Sync vô tư.

Kppham

Lúc tôi mua con X600 lại từ người bạn, không có cọng cáp, dùng của Motorola V3 vẫn Sync tốt, up rôm vô tư.:))

anhconokia

Bác PR khiếp quá,ko biết anh em thế nào chứ mình xài tứ X500,x500+,bi giờ là X800 chưa thấy bị hiện tượng đó bao giờ,sạc HTC,sạc BB,sạc Asus đều sạc được ráo,còn về dây Sync thì mình mua cọng dây 5k ở chợ Trời (HN) cũng Sync vô tư.

bác sạc thì nó báo đèn nhưng bảo đảm sạc ko đầy pin

còn mua sạc zin thì tới cty Nguyễn Thành 116 Nguyễn Du Q1 mua

King_Eric

bác sạc thì nó báo đèn nhưng bảo đảm sạc ko đầy pin

còn mua sạc zin thì tới cty Nguyễn Thành 116 Nguyễn Du Q1 mua
nó báo 100% và đèn báo chuyển sang màu xanh ko biết là đã đầy chưa?:(

kien098

Dòng ETEN này thấy tây nó phàn nàn nhiều vì cắm sync sạc rất chậm mặc dù USB hub vẫn báo dùng đủ 500mA. Cách họ làm là nối chân 4 với chân 5 (ground) của jack mini USB thì ngon lành luôn. (bình thường chân 4 là chân để không)

http://www.bestparking.eu/miniusb.html

Chỉnh sửa cuối:

hieuhdvietnam

xạc x650

Xạc bằng xạc của motorola cũng được không ảnh hưởng gì cả,điện vẫn vào tốt

trinhhaikhanh

500K là anh mua được viên pin và đế sạc pin chính hãng luôn.