• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19199)

vbclg

1. Mình có ý kiến như vày: có cách nào mà mình sửa ngày sinh nhật trong contact (tức là khi thêm hoặc edit 1 contact), trong đó có ngày sinh nhật thì tự động update vào trong calendar k? giống như siemens hay MS outlook của PC ấy. mình chỉ làm ở giai đoạn contact thì tới ngày sinh nhật tự nhiên máy sẽ nhắc nhở mình. thấy hay đấy, hiện tại thì bản rom này chưa như vậy được.
2. Bản rom này nếu để tự nhiên thì ít hao pin, nhưng khi nghe nhac, goi DT..., hao pin du thật. có thể gấp đôi WM5 đấy

Chỉnh sửa cuối:

hhnhat

Xin cho minh lai cai link khac de dơnload PDAVIET_WM61_ROM_ATOM_OS19199.ZIP

Xin cam on nhieu cac bac

Thắc mắc về link down rom đã được trả lời qua tin nhắn - Sonblack

Last edited by a moderator:

vnlaptops

Mới lên đời từ O2 miniS lên Atom ! Các bạn ơi Up rom cho Atom đơn giản vậy sao ? không phải unlock gì cả à ? Không cần đưa về Bootloader à ? Hay quá ta ! Đang thắc mắc sao lại đơn giản vậy ? Bác nào hướng dẫn chi tiết dùm ! Thank

TranMinhMan

Super V.I.P
Mới lên đời từ O2 miniS lên Atom ! Các bạn ơi Up rom cho Atom đơn giản vậy sao ? không phải unlock gì cả à ? Không cần đưa về Bootloader à ? Hay quá ta ! Đang thắc mắc sao lại đơn giản vậy ? Bác nào hướng dẫn chi tiết dùm ! Thank

Bạn đọc lại trang đầu bài số #2 của pro Sonblack có hướng dẫn kỹ đó bạn!:D

thanhoc

Mình sẽ thử bản này để dùng tạm Wifi và Bluetooth. Lâu lắm rồi chẳng lướtWeb bằng Wifi. Cảm ơn Sonblack nhé!

Chào anh sonblack !
em đã tải bản ROM 6.1 về máy rồi gắn kết nối với máy tính bình thường, nhưng khong hiểu tại sao khi nhấp vào Device Software Update Utility để Up bản Rom này vào máy Atom thì nó cứ hiện bảng "Checking the inforation on your divice....." nằm lỳ hoài đó chẳng có chạy gì hết! Anh Sonblack chỉ dùm em xin cảm on!

Chào các bạn!
cho mình hỏi cái này chút nha? O2 Atom có bản Rom tiếng việt chưa vây?
Bản Rom mà anh sonblack chia sẻ sao Up không được xin hỏi các bạn có ai gặp như mình chưa vậy? mong anh sonblack chỉ bảo????

Sonblack

Super V.I.P
Chào anh sonblack !
em đã tải bản ROM 6.1 về máy rồi gắn kết nối với máy tính bình thường, nhưng khong hiểu tại sao khi nhấp vào Device Software Update Utility để Up bản Rom này vào máy Atom thì nó cứ hiện bảng "Checking the inforation on your divice....." nằm lỳ hoài đó chẳng có chạy gì hết! Anh Sonblack chỉ dùm em xin cảm on!

Bạn chắc chắc chưa chép tất cả các file trong file nén vào C:\Windows\Temp rồi chạy file exe từ đó! Lỗi bạn nói là do bạn không đọc kỹ hướng dẫn và làm chưa đúng. Làm lại đi bạn.
Chúc bạn thành công!!! :D

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Chào các bạn!
cho mình hỏi cái này chút nha? O2 Atom có bản Rom tiếng việt chưa vây?
Bản Rom mà anh sonblack chia sẻ sao Up không được xin hỏi các bạn có ai gặp như mình chưa vậy? mong anh sonblack chỉ bảo????

Để có tiếng Việt, bạn dùng bản PV VIETLIP có trong diễn đàn.
Link ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=23214
Hiện tại đang hoàn tất, có các bản để test. Bạn có thể tìm nhé!

Chỉnh sửa cuối:

noobZ

Mình dùng thử bản WM6.1 (Core 19202 & 19209) nhưng WF với BL lỗi thì phải..dùng bản này có vẻ ổn hơn...hi mong bác fix bản mới sớm...Thanks!

caulongbien

mình chạy bản rom này của bác sonblack rùi, rất thx tuy nhiêu màn hình của máy mình thỉnh thoảng vẫn bị rung giống trước khi up rom này ko bit tại sao nữa

tieutinh55

sao e thấy nó cũng bị lỗi Bluetooth mà a,e gửi di được nhưng nhận không được a ơi!A cho e xin bản Rom nào mà sửa lổi rùi đó a!Thank a nhìu lắm!!

Nhunglx

Em cũng đang xài thử bản up này. Bluetooth thì em không xài được, radio cũng lúc được lúc mất. Còn lại thì tuyệt vời.