• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC ( Hi everybody )

discover712

Ngày trước mình cũng dùng qua XDA IIi và nghiền windows mobile lắm , nhưng nó khá đắt , tiết kiệm mãi giờ định mua XDA ATOM EXEC bạn thấy được không ?

Nhờ các bạn tư vấn nhé : Nếu có thể chỉ đường dẫn download cho mình nhé ?

1. Rom thì mình lên dùng bản nào tốt nhất ( down rom , và hướng dẫn up rom như thế nào ? )

2. Mình rất cần học thêm chút tiếng anh ( mình nên dùng phần mềm nào ? )

3. Phần mền nào chat yahoo , gọi điện miễm phí với wifi ( yahoo , spyke ? )

4. Phần mềm nào chỉ đường hay nhất ?

5. Những phần mềm nào nên dùng khi sử dụng WM ?

Xin chân thành cảm ơn mọi người ( Nếu mình post sai chỗ , xin các MOD move bài mình , nhưng đừng xóa nhé )

thanhbinh123

rom nào tốt thì cũng tùy từng người thôi bạn ah bạn nên vào topic rom cho exec ở đó có tất cả rồi bạn chịu khó đọc nhận xét sẽ thấy bản nào phù hợp hiện tại đã có rom 6.5 nhưng còn nhiều bug nên phải chò một thời gian nữa
từ điển học av bạn vào đây(thời buổi này mà cầm từ điển mà tra từ chắc chết luôn =))):http://pdaviet.net/showthread.php?t=17784
phần mềm chat tham khảo:http://pdaviet.net/showthread.php?t=106
atom exec không có GPS nên chỉ có thể dùng GPRS cái này thì vừa tốn tiền vừa chậm nên tôt nhất là mua cái bản đồ mang theo:)
Những soft cài vào máy thì tùy theo chức năng và nhu cầu sử dụng của từng người bạn vào đây http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=33 và tìm những soft nào phù hợp với bạn
chúc bạn thành công

discover712

1. Mình đã coi qua thấy bình chọn Chat bằng phần mềm : IM Plus nhiều nhất đúng không ?

2. Phần mềm tiếng anh khi học có 1 số từ khó thì bạn cũng cần phải ghi nhớ nghĩa ? khó quá mới tra thôi ?
Bạn nào có Lacviet không shared mình với ?

3. Nhiều quá mình chỉ hỏi những soft nào cần thiết thôi.

Thanks

discover712

Khi UP ROM checking the impormation on your device ... lâu quá ? là sao ? các bạn giúp khắc phục mình đang up bản ATOM EXEC ROM 20954

discover712

mình vừa mới up thành công xong , mình thấy máy mình có GPS , liệu có setup được vệ tinh dẫn đường không ?

Hay mình có thể dùng phần mềm nào ?

À còn phần FM radio sao mình không thấy có Việt Nam ? làm sao để nghe được đài VN bạn ah ?

Nhờ các bạn tư vấn nhé

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Sorry, tôi gõ nhầm.
Atom Exec không được tích hợp sẵn GPS.
GPS nôm na là chức năng định vị toàn cầu, nó cho phép bạn tìm đường đi tại các thành phố lớn của Việt Nam.
Nếu trong ROM bạn vừa up đã có FM radio thì bạn thiết lập tần số thu ở 99,6 MH sẽ thu được sóng FM của Việt Nam.

discover712

Sorry, tôi gõ nhầm.
Atom Exec không được tích hợp sẵn GPS.
GPS nôm na là chức năng định vị toàn cầu, nó cho phép bạn tìm đường đi tại các thành phố lớn của Việt Nam.
Nếu trong ROM bạn vừa up đã có FM radio thì bạn thiết lập tần số thu ở 99,6 MH sẽ thu được sóng FM của Việt Nam.

Thanks bạn nhiều , có GPS mà , FM thì luôn có mà , nhân tiện cho mình hỏi cái , mình thấy màn hình máy mình có vẻ hơi nhỏ , do nó vậy hay bị co lại vậy ( hình ảnh nhỏ hơn chút xíu so với kích thước của nó )

mapbuidoi

Thanks bạn nhiều , có GPS mà , FM thì luôn có mà , nhân tiện cho mình hỏi cái , mình thấy màn hình máy mình có vẻ hơi nhỏ , do nó vậy hay bị co lại vậy ( hình ảnh nhỏ hơn chút xíu so với kích thước của nó )

Cu cậu này khó đào tạo thiệt ta.
Đã nói máy ko có sẵn GPS nếu muốn có mua thiết bị rời sử dung bt mới xài dc.
Màn hình thì nó vẫn thế chả nhỏ hơn đâu.Đừng quá kén cá chọn canh nhé pro. Nếu ko thích bán mua cái HTC Diamon II đó

JongZiZi

Phần gọi điện miễn phí thì coi bộ khó à nha. Tui chưa thấy soft nào như vậy cả. :D