• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

PhamQuang

Manager
ROM V04 WM6.1 CHO XDA_ATOM_EXEC

= CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 (New) =

Phiên bản V04, giao diện chủ đạo BLACK, cơ bản là phát triển từ bản V03, duy nhất thay đổi quan trọng là thay đổi OS, với OS mới:

CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 được port từ ROM WM6.1 cho Kaiser mới nhất.

LINK TẢI ROM

[HIDE="HDTT"]
TẢI V04 CORE 19202 TẠI ĐÂY

Pass. giải nén: PhamQuang[/HIDE]

PhamQuang

Manager
ROM WM6.1 V05 CHO ATOM EXEC

== CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2 ==

Phiên bản V05 cho Atom Exec, có OS:

CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2

Giao diện có vài thay đổi nhỏ, thay DialPad của DxC trên WiKi.
Cùng 1 số ứng dụng nhỏ hữu hiệu khác.
Có thể coi là giao diện Blue & Black (B&B).

LINK TẢI ROM

[HIDE="HDTT"]
TẢI V05 TẠI ĐÂY

Pass.: PhamQuang[/HIDE]

Chúc vui vẻ !!!

PhamQuang

Manager
ROM WM6.1 V06 CHO ATOM EXEC

== CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.2 ==

Phiên bản V06, vẫn là OS 5.2.19209 Build 19209, là phiên bản phát triển và chỉnh sửa bản V05.

- Chỉnh sửa lại Xip, hạn chế bệnh bị treo sau khi Up ROM. Với bản V06, có lẽ sau khi Up các bạn sẽ cảm thấy hài lòng hơn bởi đã được fix lại Xip khá tốt.
- Chỉnh sửa hiển thị màu sắc đồng bộ của Theme.
- Giao diện lấy màu xanh đen làm chuẩn, tất cả các ứng dụng giao diện đã được đưa về màu chuẩn của ROM.
Có thay đổi 1 số ứng dụng hữu ích hỗ trợ.

LINK TẢI ROM​

Link tải:

[HIDE="HDTT"]
TẢI V06 FIX TẠI ĐÂY

Hãy đăng nhập (login) với User & Pass.: PDAVIET để tải ROM.
Sau đó khi giải nén sử dụng pass.: PhamQuang[/HIDE]

Good luck !!!

PhamQuang

Manager
BẢN V06 FIX HÌNH ẢNH KHI HR

Bản V06 Fix lại hình ảnh khi HR như cũ.
Thay đổi phiên bản DialPad 0.3b của DxC trên Wiki. Thanks DxC !!!

Có đưa thử hình khởi động của VIP Vanlydochanh, thanks !!!

LINK TẢI ROM​

Link tải:

[HIDE="HDTT"]
TẢI V06 FIX TẠI ĐÂY

Good luck !!!

PhamQuang

Manager
ROM V07 WM6.1 CHO ATOM EXEC

== CE OS 5.2.19400 Build 19400.1.0.0 ==

Phiên bản V07, WM6.1 tiếp theo, dành cho Atom Exec với OS:

CE OS 5.2.19400 Build 19400.1.0.0

- Dựa trên ROM WM6.1 Build 19400.1.0.0 của DFT's. Thanks DFT's !!!
- Sử dụng giao diện DialPad, AudioManager, CommManager,... của đồng nghiệp itje từ WiKi. Big thank itje !!!
- Hình khởi động của VIP Vanlydochanh gửi tặng.
- ROM chủ yếu phát triển từ V06, update OS là chính. Có chỉnh sửa thay đổi Xip, hy vọng sẽ có âm thanh khá hơn bản V06.

So với bản V06 bản này chạy cũng khá ổn, các chức năng kết nối, Phone,... đều đã test, chạy tốt.

ROM lấy PP=6Mb Default !!!

LINK TẢI ROM

Link tải:

[HIDE="HDTT"]
TẢI V07 Core-19400 TẠI ĐÂY

Chúc các bạn sử dụng Atom Exec những ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ để nghịch ROM !!! :D

spiderman_anhvu

Cái HTC Home làm chậm máy quá bác Quang ạ. Cháu vẫn thích bản rom trước không cài htc home :(
Hôm qua vừa up lên V04 xong đã phải hard-reset 2 lần rồi. Vì cái htc nó chậm, cháu không để ý cứ chọt liên tục là máy treo luôn. Thế là nghĩ rom có vấn đề nên hard-reset cho lành.... Mãi sau mới nhớ ra là do HTC home nó chậm...

À, thế bản rom này có tích hợp bộ font TV chưa bác

mu710

hôm nay đã phát hiện ra lỗi của rom WM6.1 v02. không hoạt động camera dược không biết do máy mình hay là do lỗi của rom!!!!

minh_prime

Bạn MU710 up lại rom thử xem sao? Mình up thấy camera vãn bình thường mà.
Chú Quang cho cháu hỏi với, cháu vừa up bản V04 rùi.
1. SMS mình có thể làm nó ko lưu lại tin nhắn mình vừa gửi trong inbox được ko ạ? ko phải là lưu trong sent item đâu ạ.
2. Nhạc chuông tin nhắn cháu để nhạc rất ngắn, chỉ khoảng 3s thôi. Nhưng nhạc đã hết rùi mà máy vẫn rung khoảng 3s nữa. Cháu nghĩ máy nó chỉ rung theo time của nhạc chuông thôi đúng ko ạ? Có cách nào để chỉnh rung ít hay nhiều ko ạ?

mu710

mình đã hard reset lại và giờ thì ok rồi làm hết hồn. ah, cho mình hỏi luôn mình muồn xài danh bạ trong sim không cần copy wa máy thỉ mình phải làm thế nào nhỉ?

TranMinhMan

Super V.I.P
mình đã hard reset lại và giờ thì ok rồi làm hết hồn. ah, cho mình hỏi luôn mình muồn xài danh bạ trong sim không cần copy wa máy thỉ mình phải làm thế nào nhỉ?

Thì mặc định đã là như vậy rùi mà bạn!!!:-/:D

minh_prime

Mỗi lần mình up rom hay hardreset thì nó cũng gần giống như format ổ cúng trên PC đúng ko các pro? PC của mình vừa chết ổ cứng do format nhiều lần, vậy mình up & hardreset PDA nhiều lần thì có ảnh hưởng j ko ạ? Các bác có kinh nghiệm trả lời giúp em vấn đề này với.

TranMinhMan

Super V.I.P
Mỗi lần mình up rom hay hardreset thì nó cũng gần giống như format ổ cúng trên PC đúng ko các pro? PC của mình vừa chết ổ cứng do format nhiều lần, vậy mình up & hardreset PDA nhiều lần thì có ảnh hưởng j ko ạ? Các bác có kinh nghiệm trả lời giúp em vấn đề này với.

Ổ cứng trên PC là ổ cơ đĩa từ, nên sử dụng lâu ngày cơ đầu từ sẽ yếu và đĩa từ sẽ bị bad sector. Còn trên PPC là dạng thẻ flash, tuổi thọ được tính bằng triệu lần chép xóa. Vì vậy có thể bạn yên tâm vì tuổi thọ máy của bạn ko thể hơn số triệu lần up Rom & HR.:p
Chúc vui!:D

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bản ROM WM6.1 Clean cho Atom EXEC mang phong cách WM7 như hình sau:

Theo các bạn, có nên phát triển hay không??? :D

spiderman_anhvu

tất nhiên là nên phát triển rồi chú à, ủng hộ 2 chân 2 tay việc chú phát triển và... chia sẻ cho anh em :D

phungthanh

mới nghe nói đã nhỏ nước miếng rồi bác PhạmQuang ơi , Bác vừa có bản rom mới ngon ngon chưa được 1 tuần đã thấy có bản rom khác rồi , thank bác nhiều

mykolor

Vote cho đề án của bác PhamQuang 1 phiếu, nhưng mong bác cho ra lò 1 bản Rom cực sạch như microsoft nhé.

thuongson

Cái màu này mới đúng là của O2 ===> ATOM EXEC =D>
Sớm ra lò nhé bác Quang!

Khoa_ha

Đầu tiên xin cảm ơn Man PhamQuang đã làm bản ROM này cho anh em xài.
mình đã up ROM và thấy bản ROM này khá là hay Pin tốn ít hơn hẳn các bản WM6.1 và camera cũng không bị lỗi như một số bạn góp ý. Mình cũng có chút góp ý nhằm hoàn thiện bản ROM hơn đó là so với bản 19199.1.0.5 của tác giả Abusalza thì trong phần program của Abusalza rất gọn các icon được xếp vào các thư mục rất đẹp và phần icon của Abusalza cũng được thay đổi đẹp hơn. bản Rom này không có WMStorage1.8 tiện ích rất hay để dùng PPC làm USB và cũng không tích hợp Resco Explorer & QuickLauch. vì cài HTC Home làm máy khởi động rất chậm nên mình nghĩ nếu được thì gỡ bỏ HTC Home đi vì bản cài HTC Home có thể dễ dàng tìm thấy trên mạng ai thích cài thì tải về cài sẽ tiện hơn.
Rất mong sẽ nhận được bản ROM final của bác với nhiều cải tiến hơn nữa
(Quên mất còn một chút nữa là bản ROM của Abusalza khi kích vào dấu x thì chương trình đang chạy sẽ tắt hẳn cái này mình thấy rất hay vì bản cảu bác kích vào chữ X thì chương trình chỉ thu nhỏ lại thôi vẫn chạy nên dễ tốn RAM khi chạy các chương trình khác. cải tiến được cái này bác có thể loại bỏ thêm được phần mềm X-button đấy)

thanh you very much!