• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971)

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
Mình đã đăng nhập vào http://kc9.info/pdaviet/rom/ nhưng chỉ vào Sonblack/ hiện trang trắng tinh. Bạn nào hướng dẫn, bảo mình với, bản ROM này nhìn đẹp quá. thank

Cái link như thế nào thì lấy nguyên si như thế. Bạn không thấy những gì có trong đó được đâu khi chỉ gõ link như vậy. Link gồm cả tên file kia mới down được. Mình không hướng dẫn bạn gõ link này rồi nhập user và pass. Làm theo đúng hướng dẫn trong bài giới thiệu và nội dung file text chứa link bạn sẽ down được thôi.

Chỉnh sửa cuối:

anhvanlaanh1987

cho em hỏi pass của Ex Rom là gì vậy bác em extract hoài mà ko dc

Trong file text chứa link cũng có và trên bài giới thiệu rom cũng có, sao bạn không đọc? (Sonblack)

Last edited by a moderator:

davidhd

Cho mình hỏi một chút với , vì sao mình up rom này cả 3 lần thanh công rồi nhưng khi kiểm tra thông tin của máy thì nó vẫn báo là Rom build 19701 không phải 20758, minh đã up nhiều lân nhưng không được, mọi người giúp mình với. thanks

Sonblack

Super V.I.P
Cho mình hỏi một chút với , vì sao mình up rom này cả 3 lần thanh công rồi nhưng khi kiểm tra thông tin của máy thì nó vẫn báo là Rom build 19701 không phải 20758, minh đã up nhiều lân nhưng không được, mọi người giúp mình với. thanks

Với Atom, mình đã cho vào 1 file tự chạy vì thế khi up rom bạn không nên sửa mục Destination Folder thành cái khác với C:\Windows\Temp, nếu có hỏi chép đè không thì chọn Yes to all. Vì thay đổi chỗ này nên nó up bản rom cũ vẫn còn trong C:\Windows\Temp thôi bạn à! :D

davidhd

Ah ha thế mà quên mất , mình lại chép vào thư mục C:\Temp không phải C:\Windows\Temp nên up hoài ko được. THanks bạn nhiều :D

giangharry

Bản rom này của Bác Sơn nhìn qua thấy tuyệt quá ^^ Nhưng mình up mãi mà vẫn chưa được vì mình không hiều lắm việc cài đặt file cab va SDconfig vào thư mục gốc của thẻ nhớ là cài vào đâu. Bác Sơn hướng dẫn rõ hơn được không bác hi hi. Thank Bac nhìu nhìu ^^

Chỉnh sửa cuối:

khoabeo108

Bản rom này của Bác Sơn nhìn qua thấy tuyệt quá ^^ Nhưng mình up mãi mà vẫn chưa được vì mình không hiều lắm việc cài đặt file cab va SDconfig vào thư mục gốc của thẻ nhớ là cài vào đâu. Bác Sơn hướng dẫn rõ hơn được không bác hi hi. Thank Bac nhìu nhìu ^^

Bác chịu khó đọc lại mấy bài viết trước, anh em trong 4room đã nói cả rồi đó.

Theo cảm nhận riêng + test trên con atom exec của mình thì thấy bản 19971 này dùng ổn định hơn 20757. Thanks bác SonBlack nhiều!

maudodavangnd

Là bạn copy trực tiếp vào thẻ nhớ đó bạn

nhantht

Em bi loi khi den buoc Extended rom "format fail". Em nghe noi chon option OS+Extended rom nhung suot qua trinh em chi thay moi cai option Update item (chi co duy nhat gia tri All)

AnhPheCT

Em bi loi khi den buoc Extended rom "format fail". Em nghe noi chon option OS+Extended rom nhung suot qua trinh em chi thay moi cai option Update item (chi co duy nhat gia tri All)

Trong khung đó Bạn chọn Mũi tên xổ xuống nhé!!! Có nhiều tùy chọn lắm!!! Ko chịu vọc!!! và đọc bài mà hỏi ko hà!!! Chúc Thành công!!!

tuyquyen

Mình rất thích bản này,nhưng sao bây giờ down ko dc nữa.Ai biết cách down thì chỉ mìng với.Mình đã sài user pdaviet mà vẫn ko vô dc.hay ai còn bản này thì up lên host khác cho AE cùng sài

Sonblack

Super V.I.P
Đúng là các pác chỉ biết down mà không chịu đọc. Cái file chỉ có vài trăm kí lô byte ghi rõ là ATOM EXEC ROM 19971 Download Link from PDAVIET.zip‎ chứ có gi là ROM đâu??? Down xong mở ra thì link chứa trong đó chứ! :-??
Còn bi giờ thì topic này đóng vì host đã không còn thì ROM cũng đi luôn! :D

Status
Không mở trả lời sau này.