• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA II cảm ứng không nhạy

sonthytb

E mới up lên rom 2005, chạy được 3 ngày cảm ứng nhạy lắm ạ .Tự nhiên sáng nay cảm ứng bị trục trặc, ấn vẫn nhận nhưng phải giữ 1 tý mới nhận, lúc trước chọc cái nhận luôn.
Máy thế là bị vấn đề gì các bác nhỉ, E hard reset, up lại room rồi vẫn bị
Thanks các bác

arkatos

có khả năng bạn chạy nhiều chương trình quá dẫn đến máy bị quá tải,xử lý chậm nên tốc độ đáp ứng bị chậm theo.Bạn thử soft reset lại máy xem sao

sonthytb

Không phải tại máy chạy nhiều chương trình quá bác ạ
E up lại rom xong chưa cài thêm gì đã bị như thế rồi
E tháo pin ra, để 1 lúc lắp pin vào lại cảm ứng nhạy bình thường
Không hiểu máy bị vấn đề gì nữa

hibiki

Bạn thử cài bản khác xem sao? hoặc thử up về bản cũ (tức là bản mà cảm ứng hoạt động bình thường í)...

sonthytb

E đã downgrade về Win 03se, máy mất hiện tượng treo máy nhưng thỉnh thoảng chọc cảm ứng phải giữ 1 tý mới nhận, chỉ một lát (khoảng 1-2 phút) rồi lại nhạy bình thường, thỉnh thoảng lại bị một lần như vậy
Không biết có bị vấn đề gì về cảm ứng hay là phần cứng không các bác nhỉ

Thêm 1 chi tiết nữa là khi máy bị liệt cảm ứng thì cắm vào máy tính không syn được, chỉ sạc được thôi. E nghĩ là máy bị treo chứ không phải cảm ứng
Bác nào có kinh nghiệm chỉ E cách xử lý với
Thanks

Last edited by a moderator:

votinhspt

tình trạng của bác như vậy là phần cứng rùi, bác kiểm tra kỹ lại các phím bấm xem có phím nào bị kẹt ko, sau đó tháo ra kiểm tra lại đường sync vệ sinh sạch sẽ đi bác. quên mất bác cũng kiểm tra lun quả pin CMOS đi nhé . có gì thông báo cho a e bít

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có nghĩa bạn đã chạy thử cả 2 bản rom và đều bị như vậy chưa chắc bị về phần mềm mình nghĩ chắc là do phần cứng tự mình test kỹ nếu vẫn bị mang ra "viện" thôi....

sonthytb

E đã mang ra bác Hiển ở 381 Trần Khát Chân, tình hình là máy bị lỗi main, bác Hiển vẫn chưa khắc phục được