• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA O2 Zinc - ROM WM6.1

linhfc

Phiên bản ROM WM6.1 dành cho O2 Zinc, ngôn ngữ WWE

Link tải ROM:

Mã:
http://rs157.rapidshare.com:80/files/111683170/19202-XLt.rar
http://www.mediafire.com/?7dmbjwy1yyv

ROM sưu tầm nguồn trên WiKi.

Chỉnh sửa cuối:

bui_theanh

Mạng phép hỏi

Mấy bác ơi cho em hỏi cái này. em đang dùng máy O2 ZinC mà hiện đang bản rom tiếng Hoa bây giờ em muốn úp lên bản tiếng Anh. mong các bác có cao kiến gì chỉ giáo cho em. xin đa tạ nhiều

LeoDH

Đây là bản ROM cook của bro Cruzzmz bên xda-dev, bác quote lại thì nên để link bài gốc, hoặc ít nhất cũng nên credit tới bro đấy.

LeoDH

Mấy bác ơi cho em hỏi cái này. em đang dùng máy O2 ZinC mà hiện đang bản rom tiếng Hoa bây giờ em muốn úp lên bản tiếng Anh. mong các bác có cao kiến gì chỉ giáo cho em. xin đa tạ nhiều

Cái trò up ROM cross language này khá lằng nhằng đấy bác, nếu chưa chắc thì đừng có liều nhé, brick em Zinc ngay đấy :D

Bác tuan1412 ở 4rum này có kinh nghiệm về khoản này đấy, bác thử PM hỏi bác ấy nhé.

Good luck ^^

vanreturn

bác ơi, bác up lên hót khác dc ko, rapid share em down ko dc, nhân tiện bác cho em bài hướng dẩn upp Rom cho con này lun nha

ptrithang

diễn đàn it ai dùng con Zinc sao mình it thấy ai cho i kiến về bản rom này vậy , ai đã up rồi cho anh em vài i kiến tham khảo với nhé?

dom

cái thằng o2 zinc này nó chứ bị mất sóng hoài chán ji đâu

Pác nhầm lẫn thế nào đấy, tui dùng Zinc cả năm nay chưa ai thấy ai kêu là không liên lạc được.
Dùng hơi bị okay luôn. sau khi uprom mới.
đang tìm hiểu để up WM 6.1

BadboyC

em mới dùng con Zinc được vài tháng nhưng thấy khá ổn, chỉ có bàn phím đôi khi điên điên, các phím Dial nhấn cả chục lần chỉ chạy 1 lần, bàn phím qwerty thì 2 phím A và N thì bị chai, lâu lâu bấm không được, nhưng về mặt tính năgn thì ok, bề ngoài khá mạnh mẽ, nói chung thì e thích nó lắm, nhưng tìm hoài không ra cái ROM, bác nào có link nhanh thì post lên nha, e ghét cái Rapid hay Mega lắm

NguyenTu

Super V.I.P
hiện Zinc có bản rom WM6 từ nhà sản xuất, chạy ổn. Mình dùng thấy OK, nên chưa có nhu cầu up lên Wm6.1. Nói chung là Zinc chạy ổn, nhanh, bền, ....

NguyenTu

Super V.I.P
4rum hình như rất ít người dùng Zinc hay sao ấy nhi? mình mới kiếm được con Zinc rẻ quá mà chạy ngon, mỗi tội loa khi nghe điện thoại hơi rè một tý, không trong treo như Kaiser.

ecoli

Mình đồng ý với adidas1976. Bản WM6 chính thức chạy ổn định, không bị lỗi liệt phím, bàn phím qwerty ok... Nói chung good.
Tuy nhiên mình vẫn muốn thử WM6.1 xem sao. Bản nào đã uprom thử xin cho biết ý kiến nhé.

teohuyen

Mình cũng đang dùng thằng o2zinc, mình cũng tính up thử bản ROM WM6.1, nhưng mình chưa down được, bạn có thể cho mình link khác được không, thanks!

Mình không down được bản ROM WM6.1, bạn cho mình link khác được không, thanks

Last edited by a moderator:

labaolinh

bạn nào biết up room chỉ mình up room lại con zinc, con zinc của mình có bản rom WM6 từ nhà sản xuất nhưng khi mình hard reset lại không được, nó bị mất hết ct của máy như: contacts, explorer, trong program trống trơn không có chương trình gì hết. Nó bị lỗi gì vậy bạn, phải làm sao đây, có nên up room lại không? bạn nào biết chỉ cho mình nha. Cám ơn nhiều

NguyenTu

Super V.I.P
Như vậy là hard reset rồi đó bạn. Để HR cho Zinc: Chọc phím reset + phím nguồn. sau đó ấn tiếp send key 2(phím bên trên lá cờ đó) và tiếp theo là ấn phím send key 1 (phím gọi điện thoại).

Lưu ý: khi HR máy đua về trạng thái ban đầu, (Như PC vừa format đĩa và cài lại win) mất hết danh bạ, lịch... do vậy cần backup những thứ đó trước nhé

labaolinh

Mình cũng không down được bản ROM WM6.1, bạn cho mình link khác được không, down den 85% là ngưng, thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Mình cũng không down được bản ROM WM6.1, bạn cho mình link khác được không, down den 85% là ngưng, thanks

Bạn Download bằng chính trình duyệt Web là được đấy (Chịu khó chậm một chút), hoặc dùng IDM 5.12 Build 10 trở lên là OK! Chúc vui!;;)

tuananhngungoc

bạn ơi sao mình dowlooa kg được bạn à.Mà máy mình hay bị đơ lắm,có phải bị phần mềm kg vậy,úp rom có hết kg bạn ơi