• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xda Zinc WM6 ROM Upgrade (ENG) WWE_RM3070712

ecoli

Xda Zinc WM6 ROM Upgrade (ENG) WWE_RM3070712
Chuẩn bị:
1. Download bản ROM được nén từ www.seeo2.com và giải nén vào 1 thư mục trên máy.
2. Đảm bảo rằng máy vi tính của bạn đã cài ActiveSync 4.5 hoặc cao hơn. Nếu chưa phải, hãy download và cài đặt ActiveSync 4.5 vào PC của bạn.

3. Đảm bảo rằng pin của zinc đã sạc đầy. (thực tế là nếu pin của đt còn quá yếu thì chương trình upgrade sẽ thông báo và không thể tiếp tục nữa).
4. Đồng bộ dữ liệu với PC và copy tất cả file trên đt mà bạn muốn giữ lại. Các file trên thẻ nhớ sẽ k bị xoá khi upgrade.
5. Restart lại đt và đóng tất cả những ứng dụng đang chạy để ưu tiên cho quá trì upgrade.
6. Restart lại PC và đóng tất cả những ứng dụng đang chạy để ưu tiên cho quá trì upgrade.
7. Cắm trực tiếp đt vào cổng USB của PC. Việc dùng USB hub có thể ảnh hưởng đến quá trình upgrade ROM.
8. Không chạy chương trình nào khác trong suốt quá trình upgrade ROM.

CẢNH BÁO: Tất cả dữ liệu và ứng dụng đã cài thêm sẽ bị xoá vĩnh viễn sau khi quá trình upgrade bắt đầu.

ecoli

Xda Zinc WM6 ROM Upgrade (bước 1-4)

1. Kết nối ĐT với máy tính qua cổng cáp USB.
2. Phải đảm bảo rằng kết nối ActiveSync đã được thiết lập. (hình 1)
3. Chạy file ROM vừa giải nén từ máy vi tính. (hình 2)
4. Đảm bảo rằng ĐT đã gắn chặt với máy vi tính. (hình 3)
QUAN TRỌNG: Đừng bao giờ ngắt quá trình cài đặt. ĐT sẽ có thể sẽ không còn ổn định và cần phải đem sửa nếu như quá trình tiếp theo bị ngắt đoạn.

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

Xda Zinc WM6 ROM Upgrade (bước 5-8)

5. Xác định phiên bản của ROM cũ như hình dưới. (hình 1)

6. Ấn nút Upgrade (Update) để bắt đầu quá trình up ROM. (hình 2)

7. Kiểm tra lại quá trình cài đặt xong và không bị lỗi nào hết. (hình 3)

8. Xác định lại phiên bản ROM mới theo các bước sau: bấm Start > Settings > System tab > System Information > Version tab. (hình 4)

Should the installation process be interrupted or terminated abnormally, repeat the procedures from Step #3 except that ActiveSync will be shown as Not Connected.

nkhoang

WM6 ROM Upgrade

Bạn cho mình hỏi,phải chọn file upgrade nào cho máy có số device là 359132000311736 là thích hợp vì trên web site không có bản ROM cho số device nầy
Rất cảm ơn bạn nhiều lắm

AmDuongTu

Híc các bác cho em hỏi:
1./ Làm sao register tại SeeO2.com/ register. Trang này ko tồn tại
2./ tại trang http://www.mwg.com/xda-zinc_wm6.aspx Nó hỏi chọn thiết bị ko biết chọn cái nào nữa
3./IMeI của em là 359132000359909 thì có nên up Rom ko?
Cám ơn nhiều

ecoli

Híc các bác cho em hỏi:
1./ Làm sao register tại SeeO2.com/ register. Trang này ko tồn tại
2./ tại trang http://www.mwg.com/xda-zinc_wm6.aspx Nó hỏi chọn thiết bị ko biết chọn cái nào nữa
3./IMeI của em là 359132000359909 thì có nên up Rom ko?
Cám ơn nhiều

Thực ra bây giờ O2 Asia đã đổi thành MWG rồi, nên khi bạn vào trang www.seeo2.com thì nó sẽ chuyển bạn đến trang http://www.mwg.com/.
Đối với O2 Zinc, bạn vô thẳng trang này: http://www.mwg.com/xda-zinc_servicemenu.aspx
---
Trước đây, trang seeo2.com bắt phải đăng ký bằng số IMEI mới download được bản ROM, còn bây giờ bạn cứ chọn 359132000119212 (ENG), trang này sẽ đưa bạn đến trang download http://www.mwg.com/xda-zinc_wm6_download.aspx
hoặc bạn dùng link trực tiếp này: http://www.mwg.com/downloads/Xda_Zinc_RM3070712_WWE_ExtV2.8.0.zip

Chỉnh sửa cuối:

tuananhngungoc

cám ơn bạn nha,đúng là rom mình đang cần rồi,bạn ơi...mình để vậy chạy rom luôn hay sao bạn.?Cám ơn nhiều nha

arcvubale

Bác cho em hỏi thời gian Uprom là bao lâu ạ? Mí cả upRom có cần tháo Sim ra không?

NguyenTu

Super V.I.P
thời gian up khoảng 15 phút, không cần tháo sim khi up rom. tuy nhiên lưu ý bạn trước khí Up cần backup Pim (danh bạ, lịch,...) trước nhé. Up rom mới vào sẽ mất hết đó.

arcvubale

Em đã up lên WM6.0 và thấy có vấn đề. Mỗi lần gọi đi hoặc bấm phím nhận cuộc gọi chỉ 1-2 giây là mất sóng. Máy báo No service , thế mới đau. Bác nào biết cứu em phát. Thanks

ecoli

Em đã up lên WM6.0 và thấy có vấn đề. Mỗi lần gọi đi hoặc bấm phím nhận cuộc gọi chỉ 1-2 giây là mất sóng. Máy báo No service , thế mới đau. Bác nào biết cứu em phát. Thanks

Bạn up bản ROM chính thức chứ. Nếu đúng như vậy, mình nghĩ bạn thử hard reset xem sao. Giữ nút nguồn + chọt nút reset --> sau đó làm theo hướng dẫn trên màn hình.

vantrung214

Bạn up bản ROM chính thức chứ. Nếu đúng như vậy, mình nghĩ bạn thử hard reset xem sao. Giữ nút nguồn + chọt nút reset --> sau đó làm theo hướng dẫn trên màn hình.

pác ơi sao ko download dc ??? cứ 20% là đơ pác nào có up lên trang khác shea cho em với.cho em hoi ban này ban gốc của nhà sản xuất phải ko pác chay ổn định từ trc tới nay ??? pác nào sài rồi chỉ em với thanks !!!

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

pác ơi sao ko download dc ??? cứ 20% là đơ pác nào có up lên trang khác shea cho em với.cho em hoi ban này ban gốc của nhà sản xuất phải ko pác chay ổn định từ trc tới nay ??? pác nào sài rồi chỉ em với thanks !!!

Mình thấy link download vẫn tốt mà bạn. Khuyên bạn nên dùng 1 chương trình download (như Flashget miễn phí) và add địa chỉ sau vào và chờ chương trình download xong. Khi dùng chương trình hỗ trợ download, bạn có thể resume mỗi khi quá trình download bị gián đoạn.
Link:
http://www.mwg.com/downloads/Xda_Zinc_RM3070712_WWE_ExtV2.8.0.zip
---
Bản ROM mình giới thiệu là bản gốc của O2, chạy rất ổn định. Mình đang sử dụng bản ROM này mà. Thấy không có gì phải phàn nàn cả.

crazyboy_t2

Dòng Zinc này thuộc dòng nào vậy mấy bạn. Kiếm rom up cho nó thế nào. Do có nhiều dòng nên mình không biết nhiều về loại này.

longldv

@ecoli: Cảm ơn Bác rất nhiều, Bài hướng dẫn của Bác rất chi tiết. Nhờ đó mà mình mới biết up Rom.
@All: Zinc của mình bị tình trạng không mở wifi được (Vào wireless manager, click vào wiless Lan không kích hoạt được), hardreset cũng không được, up bản Rom của ecoli xong rồi vẫn không kích hoạt được wireless.
Bây giờ mình không biết phải làm sao nữa, có Bác nào bị tình trạng này chưa, có cách gì chỉ dùm mình với.

doandu

anh oi cho em hỏi mấy câu sau:
1. con Zinc cua em co so device la 359132000285542 em ko biết dow bản rum nao` nữa
2.sao em copy mấy tro` chơi vào máy của em ko đọc đc.nó chỉ đọc đc game ntn?
3.có ai biết chỗ nào bán pin kon Zinc nay` ko chỉ cho em với
em mới dùng nên kinh nghiệm con` non.mấy anh chỉ jum` cho.:((

hohuyhoangbk

mấy anh cho em hỏi, con O2 Zinc này mình up rom ko cần mở máy đc ko? con O2 của e bị trắng màn hình ko thấy gì cả? em nghĩ là do rom, vì em lấy pin ra bỏ ở ngoài mấy ngày gắn vào lại bt mà tắt máy mở lên lại bị như vậy. Anh nào có kinh nghiệm giúp đỡ em với.