• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Video trên X1 bị giật?

Status
Không mở trả lời sau này.

hlp

các bác cho em hỏi, các bác thử xem phim avi(khoảng 350mb) trên x1 có bị cứ khoảng 20s bị giật 1 lần không ạ, trong khi em xem cùng fim đó trên i900 thì ko sao cả...

hlp

alo alo, bác nào biết trả lời giùm em với...thanks các bác

xperia6688

So Er X1

Không có đâu. Mình cũng xem film từ con HTC Diamond chuyển sang X1 đâu có sao đâu. Bạn kiểm tra thử lại coi.

pekvocey

ủa, vậy core codec player và smartmovie thì em nào tốt hơn..

Core Codec mà coi phim MP4 HD (800x480) thì giựt như điên..

ankhang2001

Theo mình thì sử dụng pm smartmovi hay hơn đó. Tìm phiên bản cao cao nha. Khoảng 4.0 trơi lên nha

anhduckts

ủa, vậy core codec player và smartmovie thì em nào tốt hơn..

Core Codec mà coi phim MP4 HD (800x480) thì giựt như điên..
core codec player mình đang chạy trên con Toshiba G900 cũng 800X480 mà có bị gì đâu nè!có lẽ do bitrate hơi cao!

traitaoxanh

Xem video trên X1 bị giật

Con X1 của em là hàng xách tay, từ khi lấy về dùng em xem video đều bị giật không xem được, em để độ phân giải video tầm 640* 360 và bitrate 700 cũng không xem được! Đã up thử các bản ROM khác cũng thế! Mọi người chỉ em cách khắc phục với ạh! Thanks!

spritetth

ặc bit rate 700kbps ko giật thì hơi phí
đến DVD rip của mình xem trên máy tính cg còn chỉ dám để 270kbps (video) thôi, chất lượng ảnh đã rất tốt rồi
bạn để 700 thì căng quá

thanchet

các bác cho em hỏi, các bác thử xem phim avi(khoảng 350mb) trên x1 có bị cứ khoảng 20s bị giật 1 lần không ạ, trong khi em xem cùng fim đó trên i900 thì ko sao cả...

đúng rồi bác ơi, con i900 thì độ phân giải màn hình chỉ có 400x240 coi sao bị giật được. Cùng 1 file mp4 640x360 mình test Benchmark trên X1 được 75%, trong khi test trên i900 được 150%.
Không phải là phần cứng con X1 ko bằng, mà là do X1 có màn hình WWVGA 800x480 khi xem phim nó sẽ hiển thị hết độ phân giải của phim mà máy ko đáp ứng đủ nên giật giật.
Còn trên con i900 thì nó sẽ bóp độ phân giải xuống cho vừa với màn hình 400x240, máy dư sức đáp ứng được nên ko bị giật.
Mình đã dùng nhiều chương trình để test, cũng đã up nhiều bản rom khác nhau, vẫn chưa thể nào xem phim độ phân giải 800x480 mà ko bị giật hết. Đành phải đợi con HTC supper star với GPU Geforce thôi.

traitaoxanh

Mình đã fix được lỗi này rồi, một phần là do ROM của máy hơi nặng, phần khác là do convert video chưa đúng thông số! Mình đã up lại ROM và dùng phần mêm convert dành cho dòng màn hình WVGA nên có thể xem video 800*480 khá mượt mà! Bạn thử Up lại ROM này và dùng soft này convert video thử xem nhé!

jnq1234

Sẵn tiện nói luôn lỡ anh em nào chưa biết :
+ Mới phát hiện ra 1 điều thú vị. Khi cài phần mêm xem Youtube ở trên ( để có thể xem được ở chất lượng High Quanlity ). Khi vừa xem vừa down ... rất là lag, chỉ khi down xong mới có thể coi mượt được. ---> Khắc phục bằng cách cài IM+ Phiên bản mới nhất vào .... Nuột luôn ( Sẽ Up lên IM+ trial cho các bạn sau )
+ Khi coi bằng Youtube App, nhớ tắt chế độ tắt máy khi không sử dụng đi nhé ... chứ không là công cốc đó.

( Lấy bên bài post của CHung bên se-cafe )

binht611

đúng rồi bác ơi, con i900 thì độ phân giải màn hình chỉ có 400x240 coi sao bị giật được. Cùng 1 file mp4 640x360 mình test Benchmark trên X1 được 75%, trong khi test trên i900 được 150%.
Không phải là phần cứng con X1 ko bằng, mà là do X1 có màn hình WWVGA 800x480 khi xem phim nó sẽ hiển thị hết độ phân giải của phim mà máy ko đáp ứng đủ nên giật giật.
Còn trên con i900 thì nó sẽ bóp độ phân giải xuống cho vừa với màn hình 400x240, máy dư sức đáp ứng được nên ko bị giật.
Mình đã dùng nhiều chương trình để test, cũng đã up nhiều bản rom khác nhau, vẫn chưa thể nào xem phim độ phân giải 800x480 mà ko bị giật hết. Đành phải đợi con HTC supper star với GPU Geforce thôi.

đừng nên hy vọng vào 1 con ppc có GPU Geforce rời bro à. lúc ấy bro sẽ phải đối mặt với vấn đề pin đấy. xem video mượt mà được có 2h thì cũng chẳng để làm gì. He he. mà các bro convert sao ấy chứ e dùng con máy cùi từ ngày xưa mà xem video 1800kbps mà có giật tý nào đâu (copy nguyên file dvdrip trên mạng về tầm 700mb đê xem)

spritetth

DVD Rip có độ phân giải ko bằng mấy bác ý để đâu, DVD rip có độ phân giải khoảng 720x400 j đấy
mà nói chung là các bác ý ko biết convert, chứ e vẫn convert ở độ phân giải 800x480 bình thường và xem ko giật tí j
quan trọng là ctr convert,chẳng lẽ X1 có GPU lại ko xem nổi 1 bộ film :p, các bác search google tên ctr Encoder (cái này dùng convert film cho Touch HD, nhưng X1 vẫn dùng chung đc :D )

thejoker1984

nói về phần mềm các bác tìm thử cái format factory free hoàn toàn mà cực kì nhiều dạng ... đặc biệt có riêng từng dòng máy nếu chọn chế độ convert for mobile :) ... x1 của em dùng coreplayer để rate 512 cảm thấy ngon lành ...

ahojmimi

đúng như bác thejoker1984 đã nói. dùng core player xem video là tốt nhất hiện nay. xem được nhiều định dạng và chất lượng âm thanh cũng đỉnh nhất hiện nay. theo mình hiện nay x1 xem video và nghe nhạc là tốt nhất(ppc).

Status
Không mở trả lời sau này.