• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xilisoft Video Converter Ultimate 6.5, conver video cho 5800,n97,5233,... cực chuẩn!!

Loveanhia

Hay là mình lập Topic hướng dẫn sử dụng FF nhỉ ? :D :D. Mình tìm chưa thấy có bài nào hướng dẫn dùng Fomat Factory.
Mọi người đồng tình thì mình lập cái topic hướng dẫn nhé

LoiPT

Hay là mình lập Topic hướng dẫn sử dụng FF nhỉ ? :D :D. Mình tìm chưa thấy có bài nào hướng dẫn dùng Fomat Factory.
Mọi người đồng tình thì mình lập cái topic hướng dẫn nhé
Cần gì phải Pic bác. chỉnh thông số sao xem cho nét nét chỉ em với

boy_online01

^^! từ xưa tới nay mình dùng FF chưa bao giờ bị lỗi font cả ^^!, bạn làm thế nào mà lỗi được font nhỉ ?. TVC thì được cái nhanh, nhưng chất lượng ra thì mình thấy vẫn thua FF

Mình chả làm thế nào cả, để ngôn ngữ FF là tiếng Việt, chọn máy 58xx XM, dẫn đường dẫn đến cái sub việt rời, convert thì lỗi font thôi :|

Loveanhia

Mình chả làm thế nào cả, để ngôn ngữ FF là tiếng Việt, chọn máy 58xx XM, dẫn đường dẫn đến cái sub việt rời, convert thì lỗi font thôi :|
^^ bác đừng chỉnh font ở Fomat Factory nhé, cứ để mặc định như cũ, bác đặt tên file phụ đề + file video giống nhau, rồi cứ thế convert là xong mà, mình dùng chẳng bao giờ bị lỗi font cả ^^!.

Loveanhia

5233 bác ạ
Thế thì bác convert theo thông số Video của mình nhé :D. Mình dùng 5230.
Kích thước : 640x360
Tần số 750 là đủ
FPS : 23.976 ( Cái này đừng cho hơn cũng đừng cho thấp. FPS này là chuẩn nhất rồi )
Ti? lệ : 16:9
Còn Audio thì tuỳ bác convert
Lưu ý là những file bác muốn convert sang điện thoại của bác phải là HD nhé :D :D. Vì Source tốt thì hàng ra mới tốt được, hok thì lại bảo mình là convert linh tinh ^^!

LoiPT

Thế thì bác convert theo thông số Video của mình nhé :D. Mình dùng 5230.
Kích thước : 640x360
Tần số 750 là đủ
FPS : 23.976 ( Cái này đừng cho hơn cũng đừng cho thấp. FPS này là chuẩn nhất rồi )
Ti? lệ : 16:9
Còn Audio thì tuỳ bác convert
Lưu ý là những file bác muốn convert sang điện thoại của bác phải là HD nhé :D :D. Vì Source tốt thì hàng ra mới tốt được, hok thì lại bảo mình là convert linh tinh ^^!

Đuôi Mp4 hả

vietoanphudu

Phần mềm này cũng khá nhưng tốc độ convert chậm quá, chỉ bằng 1 nữa Super AV Converter mà thôi.

anhphu18

nếu không crack được thì sài key này
Name: Bất kì
Code: LOVEMAGIC-SOFTVNN-12C008-C1CB-6A51-5AB1

rastar

Banned
đã crack nhưng vẫn bắt nhập code bác ahf, bác xem lại giúp em với

nếu không crack được thì sài key này
Name: Bất kì
Code: LOVEMAGIC-SOFTVNN-12C008-C1CB-6A51-5AB1

Sory mấy bác, em tiếu 1 bước cuối cùng để hoàn tất quá trình crack cho nó. Sau khi hoàn thành mấy bước trên, khi bấm vào chương trình mà nó bắt điền code thì , mấy bác cứ việc gõ đại ở trên 1 chữ "e", ở dưới 1 chữ "e" gì đó cũng được, vậy là xong .

đúng vậy mình cũng đang dùng factory, có đầy đủ các loại định dạng của các lạoi điện thoại tích hợp sãn, đỡ phải set thông số.
Converter bằng phần mềm này là quá chuẩn rồi đó mình toàn dùng cái này thôi!chọn cái Iphone mp4 for TV cho cái clip chỉ vì anh quá yêu em dài 4'53 s mà dung lượng 67M xem thì miễm chê
Nhược điểm duy nhất của FF là sub việt bị lỗi font, ko biết bản mới đã khắc phục đc chưa hả bạn? Mình dùng thằng TVC để convert phim có sub việt rời lâu hơn FF, FF chỉ dùng để convert phim có thuyết minh thôi.
Phần mềm này cũng khá nhưng tốc độ convert chậm quá, chỉ bằng 1 nữa Super AV Converter mà thôi.

Theo nhận xét của nhiều người thì mỗi chương trình convert điều có cái hay riêng. Cá nhân tôi nhận thấy khi dùng phần mềm này tốc độ convert phải nói là nhanh hơn hẳn bởi nó có hỗ trợ dùng card đồ họa rời, thời gian convert nhanh hơn FomartFactory gấp mấy lần. Đã có 1 thời gian tôi sử dụng FormatFactory để convert video, thời gian convert cho 1 bộ phim mất khá nhiều thời gian, có đôi khi tôi phải treo máy suốt nguyên đêm để convert mười mấy bộ phim cho khách. Từ lúc tôi chuyển qua dùng Xilisoft Video Converter Ultimate là cũng là lúc tôi từ bỏ FF. Xilisoft Video Converter Ultimate có thời gian convert nhanh hơn hẳn, hay hơn thằng FF chổ có hỗ trợ card đồ họa rời nên không phải lăn tăn về vấn đề thời gian, vất mười mấy bộ phim hollywood cho nó convert từ 6h chiều đến gần 12h khuya, tranh thủ làm tô mì rồi đánh răng xong vào tắt máy tính, đi ngủ :)), khỏi treo máy nguyên đêm như trước nữa, vừa đỡ tốn tiền điện mà vửa đỡ lo âu vầ mấy vụ cháy máy :D. Mấy bạn nào máy có card đồ họa rời thì tôi nghĩ nên dùng phần mềm này là tốt nhất.

Cấu hình máy của tôi: Intel E5300 dual-core CPU 2.6GHz, 2G RAM, card đồ họa GT 9500 (ở mức trung bình thôi ;;))

Chỉnh sửa cuối:

hung160990

Sory mấy bác, em tiếu 1 bước cuối cùng để hoàn tất quá trình crack cho nó. Sau khi hoàn thành mấy bước trên, khi bấm vào chương trình mà nó bắt điền code thì , mấy bác cứ việc gõ đại ở trên 1 chữ "e", ở dưới 1 chữ "e" gì đó cũng được, vậy là xong .

Theo nhận xét của nhiều người thì mỗi chương trình convert điều có cái hay riêng. Cá nhân tôi nhận thấy khi dùng phần mềm này tốc độ convert phải nói là nhanh hơn hẳn bởi nó có hỗ trợ dùng card đồ họa rời, thời gian convert nhanh hơn FomartFactory gấp mấy lần. Đã có 1 thời gian tôi sử dụng FormatFactory để convert video, thời gian convert cho 1 bộ phim mất khá nhiều thời gian, có đôi khi tôi phải treo máy suốt nguyên đêm để convert mười mấy bộ phim cho khách. Từ lúc tôi chuyển qua dùng Xilisoft Video Converter Ultimate là cũng là lúc tôi từ bỏ FF. Xilisoft Video Converter Ultimate có thời gian convert nhanh hơn hẳn, hay hơn thằng FF chổ có hỗ trợ card đồ họa rời nên không phải lăn tăn về vấn đề thời gian, vất mười mấy bộ phim hollywood cho nó convert từ 6h chiều đến gần 12h khuya, tranh thủ làm tô mì rồi đánh răng xong vào tắt máy tính, đi ngủ :)), khỏi treo máy nguyên đêm như trước nữa, vừa đỡ tốn tiền điện mà vửa đỡ lo âu vầ mấy vụ cháy máy :D. Mấy bạn nào máy có card đồ họa rời thì tôi nghĩ nên dùng phần mềm này là tốt nhất.

Cấu hình máy của tôi: Intel E5300 dual-core CPU 2.6GHz, 2G RAM, card đồ họa GT 9500 (ở mức trung bình thôi ;;))
bây h mới biết cái convert này có liên quan đến card đồ hoạ đấy;))
tốc độ convert nhanh hay chậm chủ yếu là do chip và 1 phần là do ram thôi chứ

Loveanhia

^^, bạn chắc chưa thế ? Mình convert bằng FF, mất 40p/ phim từ m-720p. Còn Xilisoft thì mình mất tầm hơn 1 tiếng và chất lượng thấp hơn so với FF
Cấu hình của máy mình là : Intel E5300 (giống của bác), RAM 2GB DDR3. Card ATI RADEON HD4550 ^^

Loveanhia

bây h mới biết cái convert này có liên quan đến card đồ hoạ đấy;))
tốc độ convert nhanh hay chậm chủ yếu là do chip và 1 phần là do ram thôi chứ
Theo mình thì Chip là quan trọng nhất ^^.

LoiPT

^^! Không bằng là về mặt nào ????
đổi đuôi chậm còn chất lượng thì như nhau. nói chung ngang nhau bác ạ. nhưng cái FF đó không khoái. chậm kinh. thử trên cùng cái Video nhưng đổi ra 400mb đuôi Mp4 mất 40p. XV này mất có 15 phút ak

Loveanhia

đổi đuôi chậm còn chất lượng thì như nhau. nói chung ngang nhau bác ạ. nhưng cái FF đó không khoái. chậm kinh. thử trên cùng cái Video nhưng đổi ra 400mb đuôi Mp4 mất 40p. XV này mất có 15 phút ak
Vậy à ^^!. Còn máy của mình dùng XV này chán lắm. Dùng FF thì rất vô đối