• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin bản cook c5-06

cocklazy

Các anh chị trong Pdaviet có ai pro cook FW hộ em con nokia c5-06, RM-816, V22.6.007 để e nâng cấp cho nó lên Belle hay Anna được không ạ? em cảm ơn lắm lắm, ai rảnh rổi làm giúp e với nhé ;;) gửi cho e qua mail quang.pln@gmail.com hoặc gửi dưới topic này cũng được ạ

mrminh2911

Sr. Các anh chị có thể up trên diễn đàn đc k ah.Mình cũng đang định hỏi như chủ thớt đây.Có j cũng gửi cho e qua yh:toilarajn@yahoo.com.Em cảm ơn rất nhiều

nikoabe

Có hướng dẫn trên diễn đàn mà, bạn đọc kỹ các tài liệu cook đi, cũng không khó đâu

nikoabe

Cook thì các bạn chỉ cần các bước
Đổi core (Bắt buộc)
Bung rofs2 rồi cho các mod vào, nếu chỉ cần hack vĩnh viễn thì cho file instaler.exe vào là xong
Đóng gói lại và Flash

Công cụ

NokiaFirmwareEditorCore đây
http://www.pdaviet.net/showthread.p...dit-CORE-(s60v5)-với-NokiaFirmwareEditorCore2

Nokia cooker 2.6 để bung và đóng gói rofs2 đây
Ngoài ra nên dùng teracopy để copy các file mod, sẽ nhanh chóng và không bị sai sót

Các bước này trong forum có hết, chỉ cần chịu khó đọc chút sẽ hiểu, có gì thắc mắc pm mail cupidong@gmail.com mình sẽ giúp

mrminh2911

may minh hack roj.h chju phj thj lam the nao ha pan.mjnh o hp aj o hp thj lam de dag h0n.nhung day la lan dau mjnh cook.pan nao co huog dan thj up nha.mjnh cam on nhjeu

cocklazy

may minh hack roj.h chju phj thj lam the nao ha pan.mjnh o hp aj o hp thj lam de dag h0n.nhung day la lan dau mjnh cook.pan nao co huog dan thj up nha.mjnh cam on nhjeu
cook này giống hackphone thôi, có bản CFW đầy đủ của nó thì dùng phoenix giống lúc hack phone là ok, quang trọng là mình đang làm, nhưng gặp lỗi ở cái file rofs2, đợi mình sửa và test thành công thì mình nói cho

bui_thanh_nam

cfw c5-06 belle qua bên tinh tế mình đã share cho ai cần
http://www.tinhte.vn/threads/1176780/page-12

daikk94

Sao mjh dùg phonenix để up mak làm k dk.đã đưa fw vao product doj ten thah RM-816 nhug pj pao loi “Neither DP1.0 nor DP2.0 was found for the product,or the product cannot be identified”

whithme

Sao mjh dùg phonenix để up mak làm k dk.đã đưa fw vao product doj ten thah RM-816 nhug pj pao loi “Neither DP1.0 nor DP2.0 was found for the product,or the product cannot be identified”

bỏ các file vô folder "RM-816" trong folder "Products" bạn nhé ;;)