• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin bản rom cook cho HTC Sensation 4G

lequocdungpc

E mới mua lại con htc sensation 4g cua T-mobile. đang chạy phiên bản android 2.3.4 nhưng rất là nóng máy. e muốn chạy lạ rom cao hơn cho đẹp. và xem máy có bớt nóng ko. nhưng tìm mãi trên mang có nhiều bản rom, e dow về chạy nhưng mà bản rom chưa thích hợp nên toàn hiện chữ htc rùi đứng im ở đó. Vậy viết pic này cần nhờ các bác giúp đỡ tìm hộ rom cho phù hợp với máy của em.
mong mọi người giúp đỡ. Thanks all

E mới mua lại con htc sensation 4g cua T-mobile. đang chạy phiên bản android 2.3.4 nhưng rất là nóng máy. e muốn chạy lạ rom cao hơn cho đẹp. và xem máy có bớt nóng ko. nhưng tìm mãi trên mang có nhiều bản rom, e dow về chạy nhưng mà bản rom chưa thích hợp nên toàn hiện chữ htc rùi đứng im ở đó. Vậy viết pic này cần nhờ các bác giúp đỡ tìm hộ rom cho phù hợp với máy của em.
mong mọi người giúp đỡ. Thanks all
Các bản rom trong box này đều hỗ trợ cả Sensation, Sensation XE và Sensation 4G (tùy chọn trong AromaInstaller) bạn nhé.

lequocdungpc

Trước tiên thanks bác đã quan tâm.
Vậy bác cho hỏi. em up nhiều rom khác nhau. nhưng cứ up xong đến lúc khởi động lại thì nó đứng bị đơ. cái khá nhất thì lên dc giao diên hiện clock bấm ok là đơ khởi động lại máy. E vừa cho chạy rom vipers 1.6 gì đó. nhưng bị khởi động lại liên tục.
bác cho hỏi em làm sai bước nào khi root hay có cần cài cid ko bác? e lục lọi nhiều nơi trong kho web mình và các web khác. nhưng chưa chay dc rom nào cả. bác chỉ giúp em. thanks bác. (máy em chạy rất nóng máy e đoán là do rom. )

hai_fish9999

Trước tiên thanks bác đã quan tâm.
Vậy bác cho hỏi. em up nhiều rom khác nhau. nhưng cứ up xong đến lúc khởi động lại thì nó đứng bị đơ. cái khá nhất thì lên dc giao diên hiện clock bấm ok là đơ khởi động lại máy. E vừa cho chạy rom vipers 1.6 gì đó. nhưng bị khởi động lại liên tục.
bác cho hỏi em làm sai bước nào khi root hay có cần cài cid ko bác? e lục lọi nhiều nơi trong kho web mình và các web khác. nhưng chưa chay dc rom nào cả. bác chỉ giúp em. thanks bác. (máy em chạy rất nóng máy e đoán là do rom. )
Tất cả các bản rom post trên này đều có thể cài vào máy của bạn. Bạn nên kiểm tra máy xem đã đủ tiêu chuẩn để up rom cook chưa nhé ( bao gồm những bước sau: unlock bootloader,s-off, super cid, firmware mới nhất, recovery mới nhất). Đặc biệt quan trọng là phải ở Firmware mới nhất thì khi uprom cook mới ko bị treo ở logo HTC ( như bạn đang bị đó).

lequocdungpc

A vậy là hiểu rồi. nhưng chưa biết làm. thanks bác. vậy để em nghiên cứu tiếp rùi vướng mắc lại hỏi tiếp vậy

lequocdungpc

Bác ơi. em cài cái super CID nhưng download file về ko như hướng dẫn. trong mục super cid download về thì ko có file adb.bat để chạy. bác hướng dẫn em đi

lequocdungpc

cái này em xem rồi. nhưng mà cái mã hboot của e nó la 1.17.1111 lam sao để thay đổi dc nó đây

cái này em xem rồi. nhưng mà cái mã hboot của e nó la 1.17.1111 lam sao để thay đổi dc nó đây
Sở dĩ bạn có HBOOT này là do bạn S-OFF máy bằng tool Revolutionary. Giờ bạn chỉ cần úp lại Ship Rom gốc máy thì sẽ có HBOOT 1.18.0000 (với Ship Rom GB) hay 1.27.0000 hoặc 1.29.0000 (nếu là Ship Rom ICS).

lequocdungpc

Bác tìm giúp link e vs. e ko biết link nào cho nó phù hợp vs máy sensation 4g t-mobile này. Bác cho hỏi luôn là cách up rom ship có giống như up rom cook ko bác? e muốn nâng lên android 4.x

hai_fish9999

Bác tìm giúp link e vs. e ko biết link nào cho nó phù hợp vs máy sensation 4g t-mobile này. Bác cho hỏi luôn là cách up rom ship có giống như up rom cook ko bác? e muốn nâng lên android 4.x

Em làm đúng theo cách sau là sẽ có được mọi thứ mới nhất( Anh vừa làm cho 1 bạn với Hboot 1.17.1100 - Gingerbread 2.3.3 và thành công mĩ mãn):
- unlock bootloader qua HTCDEV.
- dùng tool Revolutionary để s-off Hboot 1.17.1100.
- dùng tool supercid hoặc tool fastboot để supercid.
- khỏi cần up rom ship, copy FW 3.33.xxx( ở topic s-off Hboot 1.29 trên PDAViet) vào thẻ - vào bootloader up FW là Hboot sẽ từ 1.17.1100 lên thẳng 1.27.1100 - lúc này em đã có unlock bootloader,FW mới nhất,supercid.
- dùng tool fastboot để flash 4ext touch recovery RC9 vào là đã có đủ điều kiện để uprom cook rồi đó.

hai_fish9999

mới làm đến bước 15 của http://www.vietnamandroid.com/andro...unlock-bootloader-cho-cac-dien-thoai-htc.html này thì bị đứng ở chỗ waiting for drive ko chạy nữa. Rùi quay lại làm lại ấn nút volum dow vs nút power ko khởi động dc chế độ mode nữa. có vẻ ko hề dễ dàng chút nào.

Bước 15 này muốn PC nhận DT phải đủ điều kiện sau: phải cài HTC DRIVER vào PC, khi kết nối vào PC thì DT phải ở chế độ bootloader (- và dòng fastboot phải được chọn và có màu đỏ - khi kết nối vào PC thì dòng này sẽ là fastboot usb màu đỏ) thì PC mới nhận ra DT( sẽ ko có dòng chữ: waiting for device nữa).

lequocdungpc

Nó hiện như thế này là sao hả bác?
làm đi làm lại nhiều lần rồi e mới hỏi tiếp. ko qua dc bước này

Nó hiện như thế này là sao hả bác?
làm đi làm lại nhiều lần rồi e mới hỏi tiếp. ko qua dc bước này
Máy bạn không thể Unlock Bootloader được vì HBOOT hiện tại của bạn là 1.17.1111, nguyên nhân là do HTCDev chỉ hoạt động trên HBOOT 1.18.0000 trở lên. Hiện tại máy bạn đang S-OFF và có chữ Revolutionary trên cùng đúng không? Giờ bạn úp lại bản Ship Rom ICS mới nhất để mất chữ Revolutionary và để nâng HBOOT lên 1.27.0000 hay 1.29.0000 (lúc này sẽ có chữ LOCKED thay cho chữ Revolutionary) rồi sau đó bạn tiến hành Unlock Bootloader bình thường.

lequocdungpc

Máy bạn không thể Unlock Bootloader được vì HBOOT hiện tại của bạn là 1.17.1111, nguyên nhân là do HTCDev chỉ hoạt động trên HBOOT 1.18.0000 trở lên. Hiện tại máy bạn đang S-OFF và có chữ Revolutionary trên cùng đúng không? Giờ bạn úp lại bản Ship Rom ICS mới nhất để mất chữ Revolutionary và để nâng HBOOT lên 1.27.0000 hay 1.29.0000 (lúc này sẽ có chữ LOCKED thay cho chữ Revolutionary) rồi sau đó bạn tiến hành Unlock Bootloader bình thường.

bạn nói đúng tình trạng của máy mình rồi. bây giờ theo như bạn thì uprom ship. nhưng mà mình ko biết cách để tìm rom nào cho phu hợp với dong máy này. mình nghe thấy bảo là rom ship là phải đúng theo nhà sản xuất đúng ko. bạn giúp mình

bạn nói đúng tình trạng của máy mình rồi. bây giờ theo như bạn thì uprom ship. nhưng mà mình ko biết cách để tìm rom nào cho phu hợp với dong máy này. mình nghe thấy bảo là rom ship là phải đúng theo nhà sản xuất đúng ko. bạn giúp mình
Bạn check mã CID rồi đưa lên đây để mình tìm nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại đây.
*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Hay bạn có thể gõ fastboot getvar all để xem toàn bộ thông tin của máy.

lequocdungpc

Bạn ơi. nếu ko phiền bạn để lại số điện thoại mình gọi bạn hướng dẫn mình 1 lúc cho xong dc ko. chứ cứ kéo dài ngày này qua ngày khác thấy nản dần rồi. mặc dù rất là đam mê htc

Bạn ơi. nếu ko phiền bạn để lại số điện thoại mình gọi bạn hướng dẫn mình 1 lúc cho xong dc ko. chứ cứ kéo dài ngày này qua ngày khác thấy nản dần rồi. mặc dù rất là đam mê htc
Bạn cứ check mã CID rồi đưa lên đây để tìm Ship Rom gốc rồi úp là ok thôi mà.