• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin được giúp đỡ: So sánh X500 và HTC Universal

Em đang dùng HTC Uni bây giờ muốn đổi qua 1 em có GPS nhưng mà hầu hết các máy còn rất cao không phù hợp với SV như em. Vòng qua vòng lại thấy có Eten X500 là OK nhất về giá mà em nghe nói GPS của Eten lại mạnh nữa. Vậy bác nào có thể cho em một vài nhận xét về X500 được chứ: chip Samsung 400Mhz có nhanh không các bác, pin có được 2 ngày không. Mong các bác cho em lời khuyên.

PhamQuang

Manager
Em đang dùng HTC Uni bây giờ muốn đổi qua 1 em có GPS nhưng mà hầu hết các máy còn rất cao không phù hợp với SV như em. Vòng qua vòng lại thấy có Eten X500 là OK nhất về giá mà em nghe nói GPS của Eten lại mạnh nữa. Vậy bác nào có thể cho em một vài nhận xét về X500 được chứ: chip Samsung 400Mhz có nhanh không các bác, pin có được 2 ngày không. Mong các bác cho em lời khuyên.

Riêng về điểm UNI là màn hình VGA và ETEN X500 là QVGA đã nói lên tất cả rồi.
Không thể so sánh giữa chúng được.
Người ta chỉ so sánh các PPC có cùng độ phân giải màn hình và cùng 1 loại Chip mà thôi.

King_Eric

Nói chung từ X600 trở xuống (Kể cả X500+ màn VGA) bạn cũng ko nên mua vì thấy rất nhiều người kêu ca vì lỗi vặt đặc biệt là hiện tượng tự động tắt nguồn,nhưng từ X650 trở lên thì lại khác.Hiện X650 và X800 cũng chỉ hơn 4tr là bạn có thể mua được máy 2and rùi,2 con này màn VGA rất sáng đẹp,chẳng kém gì Uni có khi còn đẹp hơn.Tốc độ cũng thế,về khoản Pin nếu là Pin zin thì tốt hơn Uni nhiều (chắc tại màn hình nhỏ hơn),rất vui vì lại có thêm 1 dân NhaTrang University đam mê PPC,tiếcrawngf mình là cựu mất rùi nên ko giao lưu được.

Riêng về điểm UNI là màn hình VGA và ETEN X500 là QVGA đã nói lên tất cả rồi.
Không thể so sánh giữa chúng được.
Người ta chỉ so sánh các PPC có cùng độ phân giải màn hình và cùng 1 loại Chip mà thôi.
Vâng cháu cũng biết là về cấu hình thì X500 không thể so sánh với Uni được. Tuy nhiên túi tiền của cháu eo hẹp, muốn có GPS mà các máy cấu hình cao thì giá còn đắt quá.

Nói chung từ X600 trở xuống (Kể cả X500+ màn VGA) bạn cũng ko nên mua vì thấy rất nhiều người kêu ca vì lỗi vặt đặc biệt là hiện tượng tự động tắt nguồn,nhưng từ X650 trở lên thì lại khác.Hiện X650 và X800 cũng chỉ hơn 4tr là bạn có thể mua được máy 2and rùi,2 con này màn VGA rất sáng đẹp,chẳng kém gì Uni có khi còn đẹp hơn.Tốc độ cũng thế,về khoản Pin nếu là Pin zin thì tốt hơn Uni nhiều (chắc tại màn hình nhỏ hơn),rất vui vì lại có thêm 1 dân NhaTrang University đam mê PPC,tiếcrawngf mình là cựu mất rùi nên ko giao lưu được.
Em đang được cầm X800, đúng là màn VGA của nó đẹp hơn Uni vì nhỏ hơn nên hình ảnh mịn hơn. Theo lời khuyên của các bác thì có lẽ em nên mua 1 cái GPS gắn ngoài thì tốt hơn.

hangdocpro2

Đang xài Glofish X800 nên có vài nhận xét:
X800vsUniversal:
Uni:tốc độ:520mhz,ram rom 192MB,screen VGA,camera 1.3mp.wifi.3G
X800:tốc độ:500mhz,ram rom 320MB,screen VGA,camera 2.0.wifi,3G,GPS
X800 có ưu điểm chút:ít bị lỗi,hoặc mình chưa gặp lỗi ở em này,pin tốt,bt 2,5 ngày vì dùng chip sam sung nên ít hao pin,GPS cực nhạy,có lẽ dùng tốt nhất trong các dòng PDA mà mình đã dùng qua:HTC,HP..
Nhược điểm: thẻ nhớ khó lấy,dùng bút chứ dùng tay chọt touch screen hơi khó vì gờ màn hình cao