• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin được giúp đỡ về nâng cấp firmware N73ME

khuonghuynh

Chào các bạn! Hôm qua mình thử up firmwrare 4.0839.42.2.1 cho N73ME xong thì cài lại các PM trước đó mình đã xài như VITO Audio note 1.31 thì phông chử trong cửa sổ danh sách ghi âm toàn là ô vuông, rồi PM Psiloc 1.02 thì ko cập nhật đc do ko kết nối đc GPRS, còn PM Tutorial dùng để làm gì mà lúc nào khởi động máy củng bắt mình cài đặt là sao? Xin các bro hướng dẫn cặn kẽ cách khắc phục, lần đầu tiên mình up nên chưa có kinh nghiệm, version cũ của mình là v4.0736.3.2.1 rm 133, cám ơn các bro rất nhiều !

khuonghuynh

Format 4 ngón làm sao hả bạn ? Xin hướng dẩn cụ thể dùm. Mình có format bằng lệnh *#7370# mà cũng ko thay đổi gì ! Thanhks bạn.

master_xo

format 4 ngón là khi điện thoại bồ tắt nguồn thì bạn ấn và giữ tổ hợp 4 phím
" gọi+ 3+ *+ nguồn" đến khi điện thoại khởi động lại và yêu cầu nhập thời gian và khu vực là được ;;)

khuonghuynh

Mình đã làm như bạn nói kết quả là kết nối đc GPRS để cậo nhật thời tiết còn VITO Audio notes thì phông chử ở cửa sổ ghi âm thì vẩn là ô vuông ko biết có phải cài thêm font ko? Frmware cũ của mình hiện chữ đầy đủ mà!

Joker2Go

Bạn xem update theo product code nào, có hộ trợ font VN ko ?
Nếu có thì bạn thử change font thành mấy font có hỗ trợ unicode thử xem :)

thienkiss3

Chào các bạn! Hôm qua mình thử up firmwrare 4.0839.42.2.1 cho N73ME xong thì cài lại các PM trước đó mình đã xài như VITO Audio note 1.31 thì phông chử trong cửa sổ danh sách ghi âm toàn là ô vuông, rồi PM Psiloc 1.02 thì ko cập nhật đc do ko kết nối đc GPRS, còn PM Tutorial dùng để làm gì mà lúc nào khởi động máy củng bắt mình cài đặt là sao? Xin các bro hướng dẫn cặn kẽ cách khắc phục, lần đầu tiên mình up nên chưa có kinh nghiệm, version cũ của mình là v4.0736.3.2.1 rm 133, cám ơn các bro rất nhiều !

Bạn FOMAT 4ngón cũng được hoặc bạn nhấn *#7370# xem được không còn về GPRS bạn xem lại đã cài lại cấu hình chưa và có làm đúng hướng cài GPRS không . Chúc bạn may mắn