• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp cách ghi âm cuộc gọi cho HD2 Androi

Orbit

Gửi các bạn!
Do cộng việc nên mình rất cần ghi âm cuộc gọi đến và đi. Phần này đã có thể thực hiện trên HD2 WM 6.x

Vậy trên Androi có cách nào thực hiện không ạ? vì cài một số soft từ applanet vào thì không cái nào chạy được ạ.

Xin các bạn chỉ giúp.
Cám ơn

P/s: vì mình không biết post vào đâu nên nếu có sai chổ xin mod di chuyển giùm. Cám ơn

NguyenTu

Super V.I.P
Gửi các bạn!
Do cộng việc nên mình rất cần ghi âm cuộc gọi đến và đi. Phần này đã có thể thực hiện trên HD2 WM 6.x

Vậy trên Androi có cách nào thực hiện không ạ? vì cài một số soft từ applanet vào thì không cái nào chạy được ạ.

Xin các bạn chỉ giúp.
Cám ơn

P/s: vì mình không biết post vào đâu nên nếu có sai chổ xin mod di chuyển giùm. Cám ơn

hiện trên maket hoặc applanet có rất nhiều phần mềm có chức năng ghi âm cuộc gọi nhưng trên android thì phải bật loa ngoài lên mới ghi âm được.

lehung1108

Gửi các bạn!

Xin các bạn chỉ giúp.
Cám ơn

Các bản Rom khác mình chưa thử nhưng nếu bạn dùng Rom MIUI thì Ok đấy. Trên Rom MIUI khi bạn nghe hoặc gọi đi thì nó sẽ có 1 phím chức năng là "Tools" và khi bấm vào đấy nó sẽ cho bạn lựa chọn ghi âm. File xuất ra là file *.amr và được lưu trong thư mục MIUI trên thẻ nhớ. Mình thấy chất lượng ghi âm khá tốt. Bạn thử xem thế nào. Thân.

p/s: không cần phải bật loa ngoài.

bananavn

hiện trên maket hoặc applanet có rất nhiều phần mềm có chức năng ghi âm cuộc gọi nhưng trên android thì phải bật loa ngoài lên mới ghi âm được.

Các bạn down total recall về. Đây là phần mềm của hãng killer mobile, chuyên ghi âm cuộc gọi. Hãng này nổi tiếng bên Symbian rồi, còn bản trên android này dùng cũng được. Mình đang dùng và chưa thấy vấn đề gì. (ngoài vấn đề bản quyền ) ;))

babygoat

Dùng Callrecorder cũng được, hình như nó tự động bật loa ngoài lên, nhưng tắt đi rồi nói chuyện nó vẫn ghi âm được :D

Orbit

Đúng như bác Nguyen Tu nói, cái nào cũng ghi âm đuợc nhưng đều phải bật loa ngoài, giống như thời kỳ trên win 6.x của hd2 chưa có file chỉnh regedit vậy đó.

Không biết có cách nào khác không các bạn chỉ giúp với

Đúng như bác Nguyen Tu nói, cái nào cũng ghi âm đuợc nhưng đều phải bật loa ngoài, giống như thời kỳ trên win 6.x của hd2 chưa có file chỉnh regedit vậy đó.

Chỉ cần ROM MIUI là ko cần bật loa ngoài, ko cần dùng phần mềm nào cả vì chính bản ROM đã có sẵn.
Dung lượng sau khi thu rất bé (mình thu trong 1h chỉ có 3MB). File amr đọc được với phần mềm MIUImusic đi kèm ROM luôn.

bananavn

bạn đã thử phần mềm mình nói chưa ?
Thử đi rồi hãy kết luận. Nếu không tin thì lên đây hỏi làm gì

FilterKings

Mình có xài total recall, tuy nhiên ghi âm không bật loa ngoài, chỉ nghe được giọng gọi ra, còn phía bên kia thì pó tay bác ơi. Có lẽ phụ thuộc bản ROM nữa.
Minh dùng HD2_Core_Droid_Desire_HD

binhhdda

Mình dùng AutoCallRecorder thấy OK và không phải bật loa ngoài, các bác tìm trong market là có đó mà!

NguyenTu

Super V.I.P

Đừng vội nóng thế bạn, không chỉ mình bạn đã từng dùng symbian đâu, Tôi còn đang dùng đây bạn, tuy nhiên, ghi âm tốt trên HĐH Symbian thì chưa chắc đồng nghĩa là sẽ ghi âm tốt trên các HĐH khác đâu bạn ạh. FilterKings nói đúng đó, có lẽ phụ thuộc vào bản rom đó. Mình đã dùng cả vài ba PM ghi âm cuộc gọi (trong đó có PM bạn nói) trên HD2 -T-Mobile cài Android trên thẻ, Desire HD (Rom ship 2.2) thì nếu không bật loa ngoài thì tiếng bên kia nói gần như không nghe thấy gì đâu!!!

Orbit

Symban, iOS, Window mobile, androi cai nào mình cưng sài hết rồi, và cưng công nhận cái soft bạn nói chạy ok trên nokia N82, E72, E63, N97 mini

Mình không những thử soft bạn nói mà còn search tất cả các soft ghi âm trên market về thử, cài vào gọi thử không được mình remove rồi reset máy cài cái khác vậy ma không có cái nào được cả.

Nếu bạn làm được mình rất thật lòng muốn học hỏi thêm, bác pm mình vào yahooo, xin hậu và đa tạ bạn
Yh của mình: bhn315@yahoo.com

P/s: mình chưa thử room Miui vì nó là NAND mình thì vẫn còn đang cần win 6 để chạy vietmap R12.

bananavn

Symban, iOS, Window mobile, androi cai nào mình cưng sài hết rồi, và cưng công nhận cái soft bạn nói chạy ok trên nokia N82, E72, E63, N97 mini

Mình không những thử soft bạn nói mà còn search tất cả các soft ghi âm trên market về thử, cài vào gọi thử không được mình remove rồi reset máy cài cái khác vậy ma không có cái nào được cả.

Nếu bạn làm được mình rất thật lòng muốn học hỏi thêm, bác pm mình vào yahooo, xin hậu và đa tạ bạn
Yh của mình: bhn315@yahoo.com

P/s: mình chưa thử room Miui vì nó là NAND mình thì vẫn còn đang cần win 6 để chạy vietmap R12.

Lạ nhỉ, mình dùng ok, không vấn đề gì. Thế nên mình mới tự tin nói như vậy. Mình dùng với rom hầu hết các bản rom, từ MDJ, đến Gauner, imilkas, RAFDROID, DL Desire Z, vv..

http://www.mediafire.com/?jea4zaaz15wngd4

các bạn down về và cho mình ý kiến nhé. Cho mình biết là bạn đang dùng bản rom nào nữa. tks

viking

Cái TotalRecall Recorder hình như nó cứ có cuộc gọi là nó nhảy ra ghi âm không cần biết bên kia nhấc máy hay chưa, nhiều khi goi ko được mà cũng ghi âm toàn tiếng bên người gọi như thế mình thấy cũng hơi phiền.
Sao mãi chưa thấy phần mềm ghi âm nào xài ngon như Resco or Audio note như bên WM nhỉ?

senshin

Lạ nhỉ, mình dùng ok, không vấn đề gì. Thế nên mình mới tự tin nói như vậy. Mình dùng với rom hầu hết các bản rom, từ MDJ, đến Gauner, imilkas, RAFDROID, DL Desire Z, vv..

http://www.mediafire.com/?jea4zaaz15wngd4

các bạn down về và cho mình ý kiến nhé. Cho mình biết là bạn đang dùng bản rom nào nữa. tks

Cài com.killermobile.totalrecall.full.v1.3.0 bạn up xong bấm gọi thử đợi hơn 30 giây mới thực hiện cuộc gọi ghi vẫn tiếng nhỏ tiếng lớn.Tình trạng ram con hơn 200Mb.Máy T Mobile rom gauner1986 hd-fi nand 0.3.bó tay