• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ HTC Diamond dừng hoạt động sau khi runing unlocker

akihabara

Bạn nào biết xin chỉ dùm ?Hiện mình đang dùng máy X04HT của softbank đã unlock CID,radio:1.40 olinex và VIC ROM 3.7 .Sau khi mình chay file diamonunlocker trên màn hình của ppc hiện lên thông báo nhưng mình chưa kịp đọc là thông báo gì thì đã bấm ok.Sau đó máy tắt và mình không thể khởi động lại được cắm sạc thì đèn báo sạc cũng không sáng chỉ có vị trí phía sau máy bên dưới pin là luôn nóng đến khi nào hết pin mới thôi.Mình đã tham khảo ở diễn đàn khác cũng có một trường bị hợp như máy mình và những thàng viên ở diễn đàn đó nói là máy bị khóa và họ có hướng dẫn bấm kép các phím có trên máy.Mình đã làm thử nhưng máy vẫn tím bầm không khởi động được bạn nào biết cách khôi phục lại làm ơn chỉ giúp mình?Cảm ơn mọi người rất nhiều!

quangvinh83hp

Không vào được Boot nữa thì gay go rồi đây!:-?? Xin chia bùn :). Thử bung ra check xem có bị "phóng điện " ko bạn?

akihabara

Mình đã bung ra check thử rồi máy không bị phóng điện.Mà tình trạng máy như là bị khóa toàn bộ vì sau khi mình chạy file diamondunlocker đó máy vẫn chưa up được phần trăm nào sau đó nó chuyển từ botloader về màn hình windows rồi đưa ra một thông báo lựa chọn "yes" và "no" sau khi mình nhấn "yes" thì máy tắt va không thể khởi động được nữa cắm sạc đèn báo cũng không lên.

thekhoa202302

Mình đã bung ra check thử rồi máy không bị phóng điện.Mà tình trạng máy như là bị khóa toàn bộ vì sau khi mình chạy file diamondunlocker đó máy vẫn chưa up được phần trăm nào sau đó nó chuyển từ botloader về màn hình windows rồi đưa ra một thông báo lựa chọn "yes" và "no" sau khi mình nhấn "yes" thì máy tắt va không thể khởi động được nữa cắm sạc đèn báo cũng không lên.

ko còn sự sống nữa thì phải check doc thôi!:-/