• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin Giúp HD2 Android SD chơi game bị đen màn hình

hatnaf

E xài HD2 Tmobile .Rom Winmo của bác Quang V70, còn Android là SD MCCM Desire HD V4.0

E cài game Brother In Arms 2 vào, khi chơi game này hình ảnh hiển thị bị tối đen ko nhìn thấy gì, còn các game khác chơi bình thường, chắc là do bản rom winmo và Android hỗ trợ chưa tốt cho game này. E nghe nói là có 1 số bác cài vào chơi bình thường hình ảnh đẹp ko bị gì ( Mr_Alexx, kakatoi), nên e nghĩ là nếu kiếm dc bản Winmo và Android phù hợp thì sẽ chạy dc. Nhưng mấy ngày nay e cài thử mấy bản Android đều ko dc. Bác nào đã từng cài game này chơi dc bình thường thì cho e xin ý kiến và thông tin với ạ. Để có thể cài game này chơi ngon lành, e thèm game này từ hồi nó mới ra cơ :( . E xin cám ơn.

DucLong

Super V.I.P
có thể thẻ nhớ có vấn đề. Bô nhớ không đủ hoặc chất lượng thẻ không bảo đảm. bạn nên tháo thẻ chạy phân mảnh lại và xóa bớt dữ liệu trên thẻ.

dungphp

Thử rename cái thư mục game đó đi, copy bản khác vào rồi chạy lại xem ! (sợ chỗ đó bị lỗi)

gunnroseclose

ông alexx với kakatoi là chạy game trên nand mà, nand thì hầu như game nào cũng được hết

ghone1990

Brother in arms 2 mà dung Android trên SD thì máy nào chả bị đen màn hình.Thử mấy cái HD2 thường rồi.NAND thì chưa thử nhưng trên SD thì chắc chắn đen vì cái game này cũng đồ họa cũng thuowcj dạng khủng mà.Mà cũng có thẻ do mấy bản Android cũ chạy trên SD chưa hỗ trọ hết phần cứng nên HD2 không đáp ứng được

hatnaf

có thể thẻ nhớ có vấn đề. Bô nhớ không đủ hoặc chất lượng thẻ không bảo đảm. bạn nên tháo thẻ chạy phân mảnh lại và xóa bớt dữ liệu trên thẻ.

OK, thanks MOD.Để e thử lại cách này xem sao

Thử rename cái thư mục game đó đi, copy bản khác vào rồi chạy lại xem ! (sợ chỗ đó bị lỗi)
Cách này mình thử bao lần rồi cũng thế

Hình như Alexx chạy trên SD
Đúng rồi, khi Alexx bảo chơi dc game này thì lúc đó chưa có NAND

Brother in arms 2 mà dung Android trên SD thì máy nào chả bị đen màn hình.Thử mấy cái HD2 thường rồi.NAND thì chưa thử nhưng trên SD thì chắc chắn đen vì cái game này cũng đồ họa cũng thuowcj dạng khủng mà.Mà cũng có thẻ do mấy bản Android cũ chạy trên SD chưa hỗ trọ hết phần cứng nên HD2 không đáp ứng được

Chưa chắc bác ơi, bằng chứng là Mr_Alexx và kakatoi đều chơi dc ngon trên SD đấy. Vì lúc đó đã làm gì có NAND đâu, hồi 20 mấy tháng 12 mà . Ko biết có bác nào đã cài chơi dc trò này OK vào đây xem chưa, cả trên NAND lẫn SD . Nếu bác nào đã cài dc rồi thì cho e xin thông tin bản rom và version game đã cài nhé. Thanks

dale89

OK, thanks MOD.Để e thử lại cách này xem sao

Cách này mình thử bao lần rồi cũng thế

Đúng rồi, khi Alexx bảo chơi dc game này thì lúc đó chưa có NAND

Chưa chắc bác ơi, bằng chứng là Mr_Alexx và kakatoi đều chơi dc ngon trên SD đấy. Vì lúc đó đã làm gì có NAND đâu, hồi 20 mấy tháng 12 mà . Ko biết có bác nào đã cài chơi dc trò này OK vào đây xem chưa, cả trên NAND lẫn SD . Nếu bác nào đã cài dc rồi thì cho e xin thông tin bản rom và version game đã cài nhé. Thanks

k phải là chơi ngon trò này nhiều người vào màn đầu đen thui tưởng nhiệm vụ trời tối nên tưởng là chơi đc, vì lúc vào menu thì bt, còn lúc chơi thì đen thui mà. nếu nand k đc thì do chip đồ họa k chơi nổi. theo mình nghĩ chắc là do chip đồ họa k kham nổi,