• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp về font chữ của Asus P750 - WM 6.5 (build 21728 WWE Thai rom)

quangv

mình đang có vấn đề về font chữ Tahoma của máy P750 mong các bạn góp ý và hướng dẫn. mình đã up bản rom WM 6.5 qvga của các mod bên thái, tất cả các chức năng đều dùng ổn định, chỉ có vấn đề nhỏ mà lại rất phiền hà về font chữ của nó. đó là khi mình vào web hay các chức năng có dùng font tiếng Việt thì có 1 số kí tự bị lỗi không hiển thị đúng là TV mà chuyển qua thành tiếng thái. Tình trạng này chỉ xuất hiện ở các kí tự bên trong của các ứng dụng còn tiêu đề hay tên chương trình thì vẫn bình thường (các bạn xem hình ở dưới). Mình đã cài rất nhiều font Tahoma lại cho máy nhưng không được ( mình để ý thấy có thể vấn đề là do font tahoma mặc định của rom không cho phép copy đè lên giống như các bản rom 6.1 WWE ENG, hoặc copy font vào thư mục windows trong device cung không ăn thua) Vậy theo các bạn thì phải làm sao đây? Rất mong các bạn giúp (nếu không chỉ giúp cho minh bản rom WM 6.5 ENG nào đó dùng cho tiện?? hehe) thanks các bạn nhiều.

bingbong

Nếu phải lựa chọn giữa WM6.5 QVGA và WM6.1 VGA thì em sẽ chọn VGA cho đẹp.

a` minh` hoj? the^m no' la` rom VGA hay QVGA
neu' co rom 6.1 VGA ma` vuot' truot. dc nhu 6.5 thj cho mjnh xjn luon nha.hj