• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp về MACalc

holitraco

Ai giúp mình với, mình dùng Calculator mặc định của IP nó không tách số giữa các hàng với nhau, điều này rất dễ bị nhầm lẫn trong tính toán. Mình cài MACalc trong installer vào IP rồi nhưng bây giờ ko biết cách sử dụng, mình ấn 123 rồi ấn dấu "x" tự nhiên về 0 luôn. Ai dùng qua rồi cho mình biết cách sử dụng với. Nút nào tương đương với nút C trong Calc bình thường, bắt đầu thực hiện phép tính thì như thế nào với phép chia và phép nhân. Bởi vì mình ấn số rồi ấn dấu " x, : " thì toàn trở về 0 thôi.

chipag

Bạn vào Menu -> Settings. Ở Operating mode chọn Alg, Sau đó chọn Int (bên phải phía trên màn hình), Rồi làm các phép toán thử nhé. Mình không tìm được phím thay thế phím C, chỉ có phím Del là giống như phím <-.