• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi cách tắt Security Warning khi cook rom !

Chào các bác !
Tình hình là em đang tập tành cook rom cho Viva, hiện tài đang học hỏi dần dần. Có điều này mà em tìm mãi không ra để tắt nó đi trong quá trình cook, em cài Advance Configuration thì nó là Security Warning (mặc định nó là Enable), mỗi khi cài hay chạy phần mềm nào đó thì nó cứ hiện ra hỏi có cài hay chạy không rất là khó chịu...

Các bác chỉ cho em cách tắt cái này trong quá trình build rom với, em tìm mãi không ra... Em vào Advance Config, ở mục Security Warning, em chỉnh sang Disable rồi xuất ra một file .provxml

<wap-provisioningdoc>
.<characteristic type="Registry">
..<characteristic type="HKLM\Security\Policies\Policies">
...<parm name="0000101a" value="1" datatype="integer" />
..</characteristic>
.</characteristic>
</wap-provisioningdoc>
Cái file này nếu muốn add vào reg thì cho vào đâu ạ ?

Ngoài ra cho em hỏi cách chỉnh sửa SYS & XIP của màn hình khác với QVGA như VGA, WVGA,.. để build cho màn hình QVGA...

Em cảm ơn các bác trước !

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Tốt nhất là để file *.proxml, nó sẽ được ưu tiên nhất (đè lên các reg. đã có).
Nếu bạn muốn đưa vào reg. thì như sau:

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
"0000101a"=dword:00000001

PhamQuang

Manager
Ngoài ra cho em hỏi cách chỉnh sửa SYS & XIP của màn hình khác với QVGA như VGA, WVGA,.. để build cho màn hình QVGA...

Em cảm ơn các bác trước !

XIP thì thay đổi các máy có màn hình khác nhau đều NHƯ NHAU.
Giữa QVGA, VGA, WVGA,... khác nhau về DPI là chính.
QVGA và WQVGA - DPI_96
VGA và WVGA - DPI_192
Ngoài ra thêm vài thư mục khác độc quyền cho từng loại màn hình.

Em lại làm phiền các bác một lần nữa. Em đang sử dụng bộ kitchen này

Em hỏi khi muốn tích hợp thêm soft vào rom thì cho vào phần nào ạ ? Em đã tạo OEM từ file .cab nhưng không biết cho vào đâu nữa, em thử cho vào thư mục SHARED trong mục EXT nhưng không được... Em cảm ơn ạ !

PhamNhatThanh

Em lại làm phiền các bác một lần nữa. Em đang sử dụng bộ kitchen này

Em hỏi khi muốn tích hợp thêm soft vào rom thì cho vào phần nào ạ ? Em đã tạo OEM từ file .cab nhưng không biết cho vào đâu nữa, em thử cho vào thư mục SHARED trong mục EXT nhưng không được... Em cảm ơn ạ !
Tạo được OEM từ Cab bạn phải tạo lại thư muc cho đúng
Bạn bỏ vào SHARED hây Common trong mục EXT cũng đươc, nhung phải tạo thư mục chính ví dụ như tên Bạn
dưới đây là Kitchen Convertor chỉ cần kéo thả OEM vào CAB2NEWKITCHEN.Bat là sẻ có file EXT
chúc Bạn thành công:)

Tạo được OEM từ Cab bạn phải tạo lại thư muc cho đúng
Bạn bỏ vào SHARED hây Common trong mục EXT cũng đươc, nhung phải tạo thư mục chính ví dụ như tên Bạn
dưới đây là Kitchen Convertor chỉ cần kéo thả OEM vào CAB2NEWKITCHEN.Bat là sẻ có file EXT
chúc Bạn thành công:)
Em cảm ơn bác ! Chúc bác sức khỏe !

Có một điều em không hiểu. em đang dùng Tools của Evius (hình trên), khi em build bản rom với SYS & XIP lấy từ rom ship của HTC Mega thì okie, nhưng khi em build từ SYS & XIP bản 23081, EXT thì vẫn lấy của bản rom đã build thành công nhưng lại không boot được... Các bác giúp em với. Em cảm ơn nhiều ! Cho em hỏi thêm là MSXIPKernel có lấy hết các module trong đó không ?

TranMinhMan

Super V.I.P
Có một điều em không hiểu. em đang dùng Tools của Evius (hình trên), khi em build bản rom với SYS & XIP lấy từ rom ship của HTC Mega thì okie, nhưng khi em build từ SYS & XIP bản 23081, EXT thì vẫn lấy của bản rom đã build thành công nhưng lại không boot được... Các bác giúp em với. Em cảm ơn nhiều ! Cho em hỏi thêm là MSXIPKernel có lấy hết các module trong đó không ?

Ko rõ bạn bị treo ở màn hình nào!?
Dùng Kit của evius thì port XIP ko lo rồi, nhưng thường nếu bạn port SYS cho dòng QVGA thì cần phải Recmod toàn bộ các module trong browsingie thành file thì mới boot được.

Em bị treo ở màn hình đen có các thông số và dòng chữ smart mobility. Để em thử lại xem sao... Nhưng em chưa hiểu Recmod các modules là như thế nào cả ? Các bác giúp em với nhé. Em cảm ơn !

Tình hình là em cứ build các build trích từ Leo, Mega hay COM2 (các build 21854, 21864, 21872, 21874,...) thì boot ngon lành, nhưng khi build các bản COM3, COM5 như 23081, 23088, 23506 thì không thể nào boot được, các EXT, OEM thì giữ nguyên chỉ thay SYS và MSXIPKernel vào thôi, (đúng DPI 96)... Em không biết mình đã sai hay thiếu chỗ nào ? Mong các bác chỉ hộ với ạ. Em xin cảm ơn nhiều !

DucLong

Super V.I.P
Em bị treo ở màn hình đen có các thông số và dòng chữ smart mobility. Để em thử lại xem sao... Nhưng em chưa hiểu Recmod các modules là như thế nào cả ? Các bác giúp em với nhé. Em cảm ơn !

Nếu bị phần này thì theo kinh nghiệm mình thấy bạn dùng Package creater để Recmod: browsing và browsingie hoặc lấy cái cũ thay vào build thử
Trường hợp thay gói office mới mà remove cái cũ không hết nó cũng bị tình trạng trên.