• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi lỗi của HDD Hay Main

hoadainhan70

Active Member

Máy tính của Tớ Main là Gygabite trước đây vẫn hoạt động bình thường , cách đây vài hôm tự nhiên xảy ra hiện tượng khi nhấn nút nguồn thì trên màn hình lập tức chỉ xuất hiện hình ảnh trên mà không thể nào chuyển tiếp các bước khác để login vào windows Mở thùng máy ra thì vẫn thấy quạt thông gió của Case và của bộ vi sử lí CPU Hoạt động .Nếu cứ để như vậy trong khoảng 3-4 phút sau đó giữ tay vào nút nguồn cho máy tắt hẳn và bật lại thì máy hoạt động trơn chu vào được windows , và máy tiếp tục hoạt động như bình thường không có vẫn đề gì xảy ra Nếu tắt máy nhưng sau đó khoảng ít hơn 1 giờ đồng hồ lại khởi động lại thì không có lỗi này , nhưng nếu tắt máy lâu lâu một chút thì lại lập lại hiện tượng trên
Xin các anh em tư vấn cho Tớ là cái lỗi trên đây là lỗi của ổ cứng HDD Hay là lỗi của MainBoard Cái HDD giao tiếp sata dung lượng 80GB cũng đã cũ lắm , gần nhà tớ không quen ai để mượn HDD về thử lên khó quá . RAM gồm hai thanh 1 GB cũng mới lên Tớ nghĩ không phải lỗi của RAM Cũng như Card Graphic Asus 512MB mới mua vẫn còn bảo hành
XIN ANH EM CHÚ Ý GIÚP ĐỠ NHÁ !!!
Mong hồi âm và cám ơn mọi người đã đọc

hoadainhan70

Active Member
Lỗi của Main đúng không các anh em Tớ nghĩ là 1 cái linh kiện nào đó như tụ điện hay diot... bị chét lên không lưu được điện

Taki7610

Unlock_GSM
Kiểm tra cục pin CMOS hay nguồn ATX xem có hết không ? Hoặc dùng Hiren check hệ thống xem có fail chỗ nào không bạn.

giang1011

tốt nhất bạn mang ra công ty máy tính để nhân viên ng ta check cho bạn..... táy máy nó hỏng nặng hơn thì khổ