• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về cách cook ROM cho HTC Touch Cruise 2 (2009)

linhcan

Như các bác đã biết, con này zin thì là 6.1 và hiện giờ chỉ có đến 6.5. Em đã cài thử 1 vài bản ROM của con này rồi nhưng mỗi bản nó đều có ưu nhược điểm riêng, vậy bác nào có thể chỉ em cách cook ROM được ko ạh?

Ví dụ như có 1 bản em khá ưng, tuy nhiên bị cái trò là: bình thường bàn phím ảo bao h cũng có 2 mục gần nhau, 1 là chọn kiểu bàn phím, 2 là tắt bật, thì bản của em đang xài chỉ có mỗi chọn kiểu bàn phím, còn đã bật lên thì ko thể kéo nó xuống được, nó che gần hết cả màn hình , bực mình quá! Em thử mò các kiểu để set up rồi và đều ko được.

Cái dở nữa là khi xem ảnh ko zoom được như ở bản ROM gốc, quay video thì ko có tiếng luôn :(

Giờ em nghĩ chỉ có mỗi cách động chạm đến ROM thì may ra sửa được cái tật đó. Bác nào rảnh chỉ em vài đường với cái lỗi này với! Em cám ơn nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_ai

Active Member
Mình đang dùng Rom ship đây bạn này.
Với bàn phím mình thấy có vấn đề gì đâu. Mình cài VNkeyb thấy không có gì để chê cả, muốn ẩn nó đi chỉ cần bấm vào biẻu tượng bàn phím ở bên dưới là mất, muốn hiện lên thì bấm lại vào biểu tượng là OK. nhớ là để hiện thanh trạng thái bên dưới thì mới làm thế được nhé.
Với ZOOM ảnh cũng không vấn đề. dùng các trình xem ảnh khác cài vào hoặc chương trình xem mặc định. Nếu chương trình xem mặc định thì bấm phím xoay lên trên, xuống dưới hoặc bạn xoay phím này để zoom.
chỉ tức là Pin con này dung lượng thấp mà thôi. Dùng mấy năm rồi thấy máy rất ổn!
Quay video của mình vẫn có tiếng bình thường mà!