• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Xin hỏi) Về cách tắt service cho PPC

hungtd2

Hi các bác
em có một trouble nhỏ như sau

Máy em, i-mate 9502 rất tiếc là không có bản rom nào tự cook sạch sẽ cả
Nên khi máy chạy có rất nhiều services của imate chạy theo.
Em muốn hỏi có hai action thực hiện dc một trong hai thì tốt
1. Có cách nào gỡ bỏ các chương trình tích hợp sẵn trên Rom không
2. Nếu không có cách nào tắt các service để các chương trình không tự động chạy khi khởi động không ( như tắt service ở windows ) em nghĩ cách này có thể thực hiện được bằng cách can thiệp Registry

Bác nào có kinh nghiệm hay ý tưởng về cách giải quyết một trong hai vấn đề này giúp em với ạ

Regards,

Hi các bác

2. Nếu không có cách nào tắt các service để các chương trình không tự động chạy khi khởi động không ( như tắt service ở windows ) em nghĩ cách này có thể thực hiện được bằng cách can thiệp Registry

Bác nào có kinh nghiệm hay ý tưởng về cách giải quyết một trong hai vấn đề này giúp em với ạ

Regards,
1. Vấn đề thứ nhất mình xin trả lời là không thể...
2. Vấn đề thứ hai là bạn có thể vào My Device/Windows/StartUp để xóa các phần mềm tự khởi động cùng Win (nếu có). Nếu không có trong StartUp thì... chịu.

hungtd2

hi there
nó sẽ ko có trong start up đâu bạn ạ
nhưng mình nghĩ logic thì chắc chắn nó fai có key trong registry để trỏ đến bộ thư viện nào hoạt động
chẳng qua chưa có kinh nghiệm để biết nó sẽ theo tree nào
vẫn chờ các cao thủ có cao kiến giúp đỡ

Thanks

ancola66

Super V.I.P
hi there
nó sẽ ko có trong start up đâu bạn ạ
nhưng mình nghĩ logic thì chắc chắn nó fai có key trong registry để trỏ đến bộ thư viện nào hoạt động
chẳng qua chưa có kinh nghiệm để biết nó sẽ theo tree nào
vẫn chờ các cao thủ có cao kiến giúp đỡ

Thanks
Nó không ở đó thì nó ở đâu :-?. Có điều là dùng trình quản lý file bình thường thì sẽ không nhìn thấy nó trong Start up. Bạn cài Resco Explorer rồi đặt chế độ hiện toàn bộ file ẩn thì sẽ thấy ngay :D.

kohaku

vấn đề thứ 1 của bác chỉ có thể tự cook lấy 1 bản rom từ rom ship theo ý mình thôi :D

hlp

nếu muốn gỡ bỏ soft trong rom có sắn thì unpack rom đó ra và xóa thành phần nào ko thích thôi...có điều đẻ unpack , xóa rồi repack lại mà ko có lỗi thì mới là khó :D

huynq1979kl

Hi các bác

Regards,
Bạn có thể dùng Memmaid để tắt các service tự động chạy.