• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về WIFI X10, hy vọng mọi người giúp gấp

exchanger

Em có con X10, nó bị một lỗi cực kì kì cục, nhà em có wifi, vào mang wifi bình thường, nhưng mỗi lần đi ra ngoài về thì nó không search ra mạng wifi đó, mặc dù đã làm theo cách factory rết nhưng nó vẫn không nhận ra mạng wifi ở nhà, chỉ khi nào vào đổi tên mạng wifi thì nó mới tìm ra, xong đi ra ngoài về là lại bị, cứ phải đổi name wifi
Hy vọng mọi người giúp đỡ

paulwoong

con dell streak minh cung bi về wifi.dung wifi ở nhà thì bình thường nhưng ra ngoài kết nối wifi ở ngoài ,báo đã kết nối luôn nhưng không vào mạng được , chỉ khi về nhà kết nối wifi ở nhà mới vào mạng được.???không biết pro nào biết xin chỉ giúp.!

yeskia

Moderator
Em có con X10, nó bị một lỗi cực kì kì cục, nhà em có wifi, vào mang wifi bình thường, nhưng mỗi lần đi ra ngoài về thì nó không search ra mạng wifi đó, mặc dù đã làm theo cách factory rết nhưng nó vẫn không nhận ra mạng wifi ở nhà, chỉ khi nào vào đổi tên mạng wifi thì nó mới tìm ra, xong đi ra ngoài về là lại bị, cứ phải đổi name wifi
Hy vọng mọi người giúp đỡ

Máy bạn hàng chính hãng hay xách tay. trường hợp xách tay mà phải unlock code thì dễ bị trục trặc lắm.
Android hay nhưng ông Google làm cho rất khó chịu như vậy. Một số App khi cài vào, nó can thiệp sâu hệ thống, dẫn đến bị lỗi. Nếu chịu khó, bạn factory reset lại rồi thử wi-fi được hay ko biết liền.
Còn nếu hàng chính hãng thì... he he, mang ra care nó giải quyết cho.