• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn cách quay lại WM6.5 từ Android chạy trên Nand

Status
Không mở trả lời sau này.

khoanguyen2512

Tình hình là vọc game và app android nhìu quá nên hơi nhàm. nay mình muốn trở về WM một thời gian cho đỡ nhớ :) Mình tham khảo trên 4rum và cả mấy ông anh mình cũng chơi HD2, thì được câu trả lời là vào bootloader và tiến hành up như thường. Tuy nhiên, mình vẫn còn 1 vài thắc mắc cần tham khảo anh em như sau :
1. Trước khi up rom wm có cần chạy tool gì ko hay ta có thể làm ngay?
2. Mình muốn copy LEOIMG.nbh vào thẻ nhớ và up thẳng từ thẻ có được ko hay phải up từ máy tính?
3. Có bắt buộc phải về rom ship trước ko hay có thể up luôn rom cook?
4. Máy mình hàng Orange nếu up rom ship thì có phải unlock lại ko?
Rất mong anh em hướng dẫn. thanks

hai

Bạn nên up= pc an toàn hơn, chỉ cần vào bootloader sau đó up rom bình thường,up bất cứ rom cook nào cũng được,sau khi up không bị mất code unlock đâu(máy mình cũng unlock code, mình up đi up lại mãi có sao đâu)

khoanguyen2512

thanks bạn, tại là mình đang ko ở nhà,lại ko có lap nên chỉ có thể up từ thẻ. Vẫn bít là up từ máy tính sẽ an toàn hơn, nhưng điều kiện hiện tại ko cho phép. Đang run quá vì chưa up từ thẻ bao giờ hihi

thanks bạn, tại là mình đang ko ở nhà,lại ko có lap nên chỉ có thể up từ thẻ. Vẫn bít là up từ máy tính sẽ an toàn hơn, nhưng điều kiện hiện tại ko cho phép. Đang run quá vì chưa up từ thẻ bao giờ hihi
Có gì đâu, bạn cứ đưa máy về Bootloader và úp qua thẻ nhớ bình thường, úp rom cook nào cũng được nhưng tránh Ship Rom vì úp qua thẻ nhớ sẽ mất HSPL. Nếu bạn úp rom gốc qua PC thì sẽ không phải UnlockSIM lại đâu... Tốt nhất bạn nên úp rom cook qua thẻ nhớ nhé.

DucLong

Super V.I.P
Cách trở về winmo đã có hướng dẫn trong các bài sticky, nếu muốn tham khảo thêm phần up rom win6.5 bạn quay lại box HD2 chạy win6.5 đọc lại. Để tránh diễn đàn bị rối tôi đóng topic này lại. Hãy chịu khó tìm đọc một chút nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.