• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn cài GPRS cho HTC TouchPro2?

escape6159

Tôi hiện mới sử dụng máy HTC Touch Pro2, hiện nay tôi không sử dụng được dịch vụ gprs mặc dù đã nhắn tin để đăng ký sử dụng dịch vụ với mạng mobifone (đã có tin nhắn báo lại đăng ký thành công), sau đó tôi có tìm trên mạng các hướng dẫn để cài đặt gprs trên máy và thử nhưng vẫn chưa dùng được vì các hướng dẫn này chỉ hướng dẫn chung cho các dòng máy htc. Nếu bạn nào biết xin chỉ giúp cách cài đặt cho Touch pro2. Xin cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn

nguyenngocbau

Active Member
Bạn cài đặt thông số bằng tay như thế này thử sao nhé:Setting -->Connections -->Connections
Mạng Mobile :
My ISP : Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection : "mobifone" --> Select a modem ch?n :Cellular line(Gprs) --> Next --> dánh m-wap --> next --> User name : mms ; Password :mms .--> Finish
Mạng vinaphone:
My Word network:
Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection :"vinaphone"-->Select a modem ch?n :Cellular line(Gprs)--> dánh m3-world next --> User name : mms ; Password :mms .--> Finish
Chọn :Edit my proxy sever --> kích ch?n c? 2 proxy server :10.1.10.46 Advanced -->Http : Port :8000 Socks Port :8000 ok:
Chúc bạn thành công

chaopac

thường thì Touch Pro và Touch Pro 2 đều có Connection Wizard có sẵn của HTC, đáng nhẽ mỗi lần bạn nhét 1 cái SIM vào rồi và có sóng thì nó sẽ tự đề nghị cài đặt cấu hình cho bạn (gồm cả GPRS, 3G,....) bạn chỉ chọn chấp nhận là xong.

escape6159

Tôi đã làm theo hướng dẫn của bạn nguyenngocbau cho mang mobifone nhưng vẫn không được, mỗi lần connect gprs thì báo là : The anwsering modern is disconnect" và yêu cầu kiểm tra lại setting của gprs. Nếu không tự cài đặt được thì tôi có thể đem tới đâu để được hỗ trợ? các đại lý của mobifone có giúp đỡ không các bạn? Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ

vinh0129

-Trước tiên bạn kiểm tra xem đã đang ký thành công GPRS chưa: nếu thành công, kế bên cột sóng sẽ hiện chữ G hoặc E.

- kế tiếp nữa là khu vực của bạn có sóng GPRS không (những nơi xa thì VMS không có sóng GPRS).

Nếu cả 2 điểm trên OK thì bạn cài như sau:

1. Setting/Menu/All setting/Connections

2. chọn Add a new modem connetions

3. <<netx>>
- Enter a name for the connection : "ten gi cung OK"
- Select a modem :Cellular line(Gprs, 3G)
4. <<Next>>
- Access point name: m-wap
5. <<next>>
- User name : mms ;
- Password :mms (nên để trống để máy không tự kết nối GPRS )
6. <<Finish>>

Nếu vẫn còn lỗi The anwsering modem is disconnect thì khả năng lỗi là so sóng GPRS yếu hoặc không có sóng.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Quan trọng là bạn đã đăng ký thành công ở nhà mạng chưa, nếu ok rồi thì bạn chỉ việc vào setting\conection, rồi chọn Network Winzard, sau đó chọn mạng di động của bạn thì máy sẽ tự động cài đặt cấu hình tương ứng với mạng di động đó, chúc thành công :)

escape6159

Cảm ơn tất cả các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ, hiện gprs đã chạy sau khi tôi thử cài đặt lại và khởi động lại máy. Một lần nữa cảm ơn các bạn

anhtuhntl

Tiện đang nói về vấn đề này mọi người cho mình hỏi 1 vấn đề
Touch Pro2 nó có chon ưu tiên conect cái nào không
Ví dụ:mình sử dụng cả GPRS và wifi(hoặc sync với computer) như vậy thì nó sẻ set conect như thế nào?
Mình xài rom 6.5 build 21872 vào settings->connections->connections đâu có thấy phần Network Winzard nào đâu,chắc do rom thiếu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
Tiện đang nói về vấn đề này mọi người cho mình hỏi 1 vấn đề
Touch Pro2 nó có chon ưu tiên conect cái nào không
Ví dụ:mình sử dụng cả GPRS và wifi(hoặc sync với computer) như vậy thì nó sẻ set conect như thế nào?
Khi bạn bật Wife rồi lại Sync với máy tính được kết nối với Internet thì chức năng wifi sẽ tự động ngắt (6.5). Kết nối với máy tính bao giờ cũng được ưu tiên sau đến sóng wifi và cuối cùng là GPRS.

chubelocchoc

pro ơi, cho mình hỏi, mình đã huỷ hết dk GPRS, xong nó cứ báo thế này "there is a problem to conect GPRS........." xong cứ sáng màn hình lên bũ ghê lun, có cách nào tắt hết chức năng GPRS ko pro, thanks pro trước nha

NhatToai

Super V.I.P
pro ơi, cho mình hỏi, mình đã huỷ hết dk GPRS, xong nó cứ báo thế này "there is a problem to conect GPRS........." xong cứ sáng màn hình lên bũ ghê lun, có cách nào tắt hết chức năng GPRS ko pro, thanks pro trước nha

Đã trả lời bạn bên thảo luận sử dụng,post một nơi thôi nhé.

h764129

cho mình hỏi ! HTC touch pro2 chạy Android 2.2 không vào được gprs thì làm thế nào, mình đã cài đặt = tay như trên vẫn ko kết nối được.

help !!!!!

cho mình hỏi ! HTC touch pro2 chạy Android 2.2 không vào được gprs thì làm thế nào, mình đã cài đặt = tay như trên vẫn ko kết nối được.

help !!!!!
Mình nghĩ do bản rom Android đó GPRS chưa hoạt động thôi.