• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn flash phone sống bằng die phone phoneix

quang93th

Banned
mình có 1 cái 701 k biết ntn dùng cáp k nhận,trc vẫn xài bt,hỏi có người nói thiếu driver đt,chạy lại phần mềm mới đc,format k ăn thua,khi tắt nguồn cắm cáp nó lên pin sạc 1 tí rồi dơ cục pin luôn,k chạy nữa nhưng cắm sạc lại chạy bt
Flash theo kiểu fie phone = phoneix thì hiện 6 bước,làm tới bước cuối thì nó toàn sạc pin nên bị lỗi,ai biết ntn k ạ
Tại hôm qua tự nhiên cắm cáp k nhận,cáp đó máy khác lại nhận bt,nghe người ta bảo đt thiếu driver phải chạy lại

Taki7610

Unlock_GSM
[MENTION=573945]quang93th[/MENTION] : Đổi cục pin khác rồi chạy ver cao nhất xem sao, phoenix ít khi làm chết máy, trừ fi máy cà tưng thôi.

quang93th

Banned
Hướng dẫn flash phone bằng phoneix bạn làm theo bài #9 theo link Manager đưa ở trên đó ;;)
k biết lỗi do cổng USB hay gì ấy bạn à,cắm cáp nó k nhận,tắt nguồn cắm thì sáng lên 1 tí rồi thôi :(

quang93th

Banned
[MENTION=573945]quang93th[/MENTION] : Đổi cục pin khác rồi chạy ver cao nhất xem sao, phoenix ít khi làm chết máy, trừ fi máy cà tưng thôi.

máy vẫn sống nhưng k nhận cổng USB,có người nói là điện thoái thiếu driver phải chạy phoneix lại bằng die phone

MinhThang

Manager
máy vẫn sống nhưng k nhận cổng USB,có người nói là điện thoái thiếu driver phải chạy phoneix lại bằng die phone

Bạn xóa sạch cái Nokia PC Suite trên máy tính, sau đó tải bản mới nhất cài lại, khi kết nối điện thoại nó sẽ tự cài driver lại cho bạn. Nếu vẫn không được thì bạn Flash lại và nhớ là đến bược gần cuối phải giữ máy rung đúng 3 lần rồi mới kết nối cáp lại là ok.