• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn & giải thích về Code-List FW Omina 7

thaihl

Tình hình là em mới thử qua chơi WP7 với con samsung i8700 - với thông số chi tiết là :

Em đang muốn jaibreak nó nhưng bootloader đang ở ver 4.10.1.9 nên ấn tổ hợp phím nguồn + volum"+" + camera không hiện ra bootloader với dấu chấm than, bác nào hướng dẫn em để trở về FW nguyên bản của máy với ạ.
Em tham khảo bên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1131891 mà tìm mãi ko biết những con số dạng như I8700_XX_KC_1 được đọc ở đâu ra trên máy ........ Và em sạc con này của em qua đêm mà vẫn chưa đầy pin thì đấy là lỗi do sạc hay do máy hả các bác !

mumy3G

ai jup em với ạ...em thắc mắc bí quá !

O S : 7.0.7004.0 -->Bạn đang ở rom ship unlock tốt.
FW : 2424.10.10.6--> Thông tin rom ship của bạn.
HW : 3.15.0.4 --> Thông tin phần cứng.
Radio SW : 2424.10.10.6 -->Thông tin sóng của bản O S
Radio HW : 0.0.0.800--> Thông tin chip sóng.
B-Loader : 4.10.1.9-->Thông tin hệ thống bootloader.
Chip SOC : 0.36.2.0 -->Thông tin chip nguồn của máy.

Mình tạm thời hiểu như vậy thôi:p

AquaSta

Moderator
Muốn vào bootloader thì bạn phải ấn ở tình trạng khi khởi động máy chứ. Nghĩa là bạn bấm và giữ các phím yêu cầu rồi ấn nguồn