• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn Rom SHIP CHO OPAL

dai_atomlife

Cho em hỏi một chút.! PHIÊN BẢN SHIP ROM CHO OPAL khi up có cần chạy thêm phần mềm phụ trợ nào không? hay chỉ cần kết nối với pc và bung rom chạy theo hướng dẫn là được ? em đọc bên phần up rom cook phước tạp quá.

Trước em up cho dòng Atom thấy rất đơn giản, up qua pc hay up bằng thẻ thấy vèo cái là xong, giờ chuyển sang dòng OPAL phước tạp quá.!

dòng này up có dễ tèo không các bác. thanks trước các bác.:D

Cho em hỏi một chút.! PHIÊN BẢN SHIP ROM CHO OPAL khi up có cần chạy thêm phần mềm phụ trợ nào không? hay chỉ cần kết nối với pc và bung rom chạy theo hướng dẫn là được ? em đọc bên phần up rom cook phước tạp quá.

Trước em up cho dòng Atom thấy rất đơn giản, up qua pc hay up bằng thẻ thấy vèo cái là xong, giờ chuyển sang dòng OPAL phước tạp quá.!

dòng này up có dễ tèo không các bác. thanks trước các bác.:D
Úp rom ship mà khó thế sao bạn. Bạn cứ kết nối PPC với PC qua ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) rồi chạy file rom .exe, máy sẽ tự về Bootloader rồi tiến hành Flash rom thôi... Pin phải > 50% thì mới úp được theo cách này nhé. Ngoài ra bạn có thể đưa máy về Bootloader (bằng tổ hợp phím Volume Down + chọt Reset) rồi cắm cáp khi nào trên màn hình PPC hiện chữ USB là được, sau đó chạy file rom .exe thôi.. Cách này không cần phải pin > 50% cũng được...:) Nhớ tháo thẻ nhớ + SIM trước khi úp...

P/S: Bạn post sai box rồi nhé...:D