• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hướng dẫn Unroot cho HTC Raider 4G

lan160583

Tình hình là mình đã root cho con HTC Raider 4G rồi (đã có super user) đã có cài Root Explorer nhưng ko hiểu sao mình vào Root Explorer thì ko tài nào chỉnh sửa hay sao chép các files trong hệ thống được, ở trên cùng có ô " Mount R/w" mình nhấn vô nó thì ko chuyển thành "R/o" được. Giờ mình muốn Unroot để trở về từ đầu và làm lại. Ai rành thì chỉ mình Unroot con HTC Raider với nhé... xin hậu tạ...

lan160583

Mình cũng đã vào Root Explorer /system/app xoá superuser.apk nhưng nó báo là ko xoá dc. Làm đủ mọi cách, hôm nay táy máy vào Hboot recovery lỡ bấm vào format system và format data giờ máy khởi động ko lên luôn, nó cứ đứng yên ở cái màn hình màu trắng có logo htc cho tới lúc hết pin luôn, vậy phải làm sao giờ, bạn ppcboy chỉ mình với......

lan160583

Máy vẫn vào Hboot được (power và volume -) còn khởi động thì cứ bị đơ ở cái màn hình trắng chữ htc xanh.. ai bít cách khắc phục chỉ mình với...

lan160583

Bạn ppcboy làm ơn cho trót huớng dẫn mình Flash Rom nhé, mình mới dùng Android nên ko rành lắm. giờ máy mình ko hiện ổ đĩa lên trong máy tính nên ko thể chép dữ liệu lên máy dc, giờ chỉ có thể chép dữ liệu lên thẻ nhớ dc thôi à... Mình vào trong Recovery/install zip from sdcard/ choose zip from sdcard thì nó chỉ hiện những files có trong máy d9ie65n thoại mà mình chép lúc trước thôi à. cám ơn bạn trước nhé....

Chỉnh sửa cuối:

ppcboy

Bạn vào recovery chon mount storage là chép file vào storage của máy được

lan160583

Ôi ngàn lần cảm ơn bác ppcboy, mình vào recovery và đã mount storage và ok.... mình có cài bản V2 của bạn, nhưng sao ko vào wifi được, nó cứ báo error.... ( không đánh dấu chọn chỗ wifi được).

lan160583

Trang bạn ppcboy đưa, mình đã tải bản flast_boot 1206 và đã fix được wifi rùi, cám ơn bạn nhé...