• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin trợ giúp đưa Menu Boot aMAGLDR về lại Menu Boot Loader mặc định

Namnet

Xin trợ giúp đưa Menu Boot aMAGLDR về lại Menu Boot Loader mặc định để Up bản V71.
Và xóa bỏ hoàn toàn Android không muốn xài Android nữa!
Lâu rồi không vọc nên cũng không tìm hiểu nhiều về mấy dòng PDA nữa nên mong anh Em chỉ giáo!
Nếu chạy về rom ship của hd2 thì nó có xóa sạch ko?~! ai làm rồi cho ý kiến với!
=>> chú Quang có vào thì hướng dẫn dùm cháu với nhé! Cám ơn chú rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Xin trợ giúp đưa Menu Boot aMAGLDR về lại Menu Boot Loader mặc định để Up bản V71.
Lâu rồi không vọc nên cũng không tìm hiểu nhiều về mấy dòng PDA nữa nên mong anh Em chỉ giáo!
Nếu chạy về rom ship của hd2 thì nó có xóa sạch ko?~! ai làm rồi cho ý kiến với!

Không cần phải làm gì cả, cứ đưa máy vào Bootloader sau đó kết nối với PC, chạy Update ROM V71 hay ROM nào cũng được vì HSPL vẫn còn, không bị mất gì cài MAGLDR đâu.
Sau khi Update xong ROM WinMO thì HR lại cho sạch.

Nếu muốn sạch sẽ hoàn toàn để úp WM thì bạn đưa máy về Bootloader (nhấn và giữ Volume Down + nhấn Power) sau đó tiến hành Task29 để format sạch sẽ rồi úp bản V71 có kèm Radio của Chú Quang nhé.

nfs2003

Mình xài TMOUS, cài android NAND rồi chuyển qua WM6.5 + Android SD nhưng vẫn thấy thích Android hơn vì có nhiều PM free :), nên lại chuyển qua Android NAND

Ko biết format TASK29 có bị sao ko, vì chưa chạy bao giờ

HopANZ

Mình xài TMOUS, cài android NAND rồi chuyển qua WM6.5 + Android SD nhưng vẫn thấy thích Android hơn vì có nhiều PM free :), nên lại chuyển qua Android NAND

Ko biết format TASK29 có bị sao ko, vì chưa chạy bao giờ

Chạy Task29 là máy hoàn toàn "sạch" nhưng vẫn còn HSPL.
Trường hợp chán Android on NAND, khi muốn về lại lão già WM6.5 thì, để yên tâm và "sạch", xin vui lòng dùng Task29.

hnam5

đã chạy nand android.zip lâu rồi, tự nhiên bữa nay muốn task 29 để cài bản android khác nhưng tự nhiên không sao kết nối usb trong bootloader được, các bác giúp với???

minhlc1958

Active Member
đã chạy nand android.zip lâu rồi, tự nhiên bữa nay muốn task 29 để cài bản android khác nhưng tự nhiên không sao kết nối usb trong bootloader được, các bác giúp với???

Bạn khởi động lại máy tính và kiểm tra lại cáp (có nhiều trường hợp này đều do cáp) có thể đổi thử cáp khác

VNS_n

Có thể máy tính ko nhận được Driver đó bạn, kết nối bằng Win7 để dc hỗ trợ driver tốt nhất nhé

easyipro

Không cần phải làm gì cả, cứ đưa máy vào Bootloader sau đó kết nối với PC, chạy Update ROM V71 hay ROM nào cũng được vì HSPL vẫn còn, không bị mất gì cài MAGLDR đâu.
chú có bài nào cụ thể cách chạy romship hoặc rom v71 ,cháu mới biết cài magldr,magldr recovery và clk,clk recovery nên không biết cách chạy rom có giống như cài từ file zip trên thẻ nhớ không,chỉ giáo cháu với

DucLong

Super V.I.P
chú có bài nào cụ thể cách chạy romship hoặc rom v71 ,cháu mới biết cài magldr,magldr recovery và clk,clk recovery nên không biết cách chạy rom có giống như cài từ file zip trên thẻ nhớ không,chỉ giáo cháu với

Hướng dẫn cài rom winmo đã có sẵn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-ÚP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-ÚP-ROM
sao bạn không tìm đọc rồi hãy hỏi.

nokia6110

bác quang ơi cho mình hỏi chút con hd2 của mình khả năng chết flash có sửa đc ko bác?sau khi sửa có ốn định ko hay mấy hôm lại chết ak?bác biết chỗ nào sửa và giá bn ko ak?cám ơn bác nhiều