• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XT HACK [Tweak for HD2]

ichte

Well-Known Member
Mình thấy có cách duy nhất là: Remove quick links, sau đó add lại thì hiển thị được.:(
Bản sau sẽ cho backup cái này, để có thể phục hồi lại nếu cần thiết

ichte

Well-Known Member
Hôm nay lang thang trên mạng, gõ XT HACK vào google.
Tìm thấy chú Tàu nào Tàu hóa XT HACK mà không xin phép =)) Tàu giỏi thật đấy, giờ mới hiểu sao nhiều hàng nhái

nima1984

Bác cho mình xin phần mềm này bằng tiếng trung quốc với,bản tiếng việt font của mình đọc bị cách chữ nên khó nhìn lắm,mà nó có phần setting chỉnh làm trong suốt taskbar trên và dưới không???

ichte

Well-Known Member
Bác cho mình xin phần mềm này bằng tiếng trung quốc với,bản tiếng việt font của mình đọc bị cách chữ nên khó nhìn lắm,mà nó có phần setting chỉnh làm trong suốt taskbar trên và dưới không???
Vào Google mà search (đánh "XT HACK" + HD2 vào) , tìm đến mấy trang tiếng Trung Quốc mà down về, mình có cái đó đầu mà cũng chữa down về xem nó thế nào >:)

kenpham

gửi XT:
mình thấy phần mềm này đã tích hợp chức năng bật/tắt sóng GSM. vậy nếu ở chỗ đó mình thêm 1 nút config vào để cho phép mình thiết lập thời gian bật/tắt nữa thì hay quá. như vậy đến đêm nó sẽ tự tắt để tiết kiệm pin, vì pin HD2 hẻo quá.

ichte

Well-Known Member
gửi XT:
mình thấy phần mềm này đã tích hợp chức năng bật/tắt sóng GSM. vậy nếu ở chỗ đó mình thêm 1 nút config vào để cho phép mình thiết lập thời gian bật/tắt nữa thì hay quá. như vậy đến đêm nó sẽ tự tắt để tiết kiệm pin, vì pin HD2 hẻo quá.
Cảm ơn bạn đã cho ý kiến, nhưng nếu đáp ứng yêu cầu của bạn (đến đêm nó tự tắt để tiết kiệm pin) thì có nghĩa phải làm cho chương trình chạy thường trú (lúc nào cũng đang chạy) và kiểm tra thời gian đến đêm chưa để tắt --> XT HACK không phù hợp để làm thế, vì nó chứa nhiều tool, không gọn nhẹ để thường trú. Nếu có thời gian, mình làm một phần mềm khác chỉ có chức năng đấy thôi, mới đảm bảo yêu cầu sử dụng ít tài nguyên hệ thống khí nó chạy ngầm dưới các ứng dụng khác.

dlamhn

Thanks bác Ít-tè :D Sao em tắt vibration của keyboard mà ko được bác nhỉ. Gõ vẫn rung.

ichte

Well-Known Member
Thanks bác Ít-tè :D Sao em tắt vibration của keyboard mà ko được bác nhỉ. Gõ vẫn rung.
Trên máy mình thì hiệu quả ngay:D
Bạn có thể cho biết, đang dùng ROM gì, version Manila để có gì mình kiểm tra.

dlamhn

Trên máy mình thì hiệu quả ngay:D
Bạn có thể cho biết, đang dùng ROM gì, version Manila để có gì mình kiểm tra.

Em dùng V36_C2 của bác Quang. Ở Phone pad thì nó tắt rung, nhưng Keyboard thì ko đc. Để em xem lại nó có sung khắc với cài đặt nào khác ko.

wsp

Bác IchTe dạo này bận với Phương Đông lịch quá nên không thấy cập nhạt gì phiên bản Hack này nhỉ:D

ichte

Well-Known Member
Bác IchTe dạo này bận với Phương Đông lịch quá nên không thấy cập nhạt gì phiên bản Hack này nhỉ:D
Không có thời gian dành cho cả hai~X(
Đành chọn Phương Đông Lịch, vẫn đang tập trung cái tiến Phương Đông nên XT HACK tạm thời để đó đã

lekhai

Phần mềm của Bác Ichte thật tuyệt, cám ơn bác nhiều, tuy nhiên mình thấy chức năng năng GPS photo không có tác dụng (không biết có phải do lỗi máy mình không). Một lần nữa cám ơn bác, chúc bác nhiều sức khỏe và làm ra nhiều phần mềm hữu ích cho cộng đồng HD2 ;;)

kidokito

Mới tham gia bên XDA.. bắt gặp cái XT HACK này bên ấy... bác ichte thật đáng khâm phục=D>=D> ước j mình đc như bác ấy.. hì hì

edmundo2203

Bác Ichte ơi sao e cho hiển thị nút send trong HTC messaging mà không được nhỉ?đang dùng phiên bản mới nhất.

ichte

Well-Known Member
Bác Ichte ơi sao e cho hiển thị nút send trong HTC messaging mà không được nhỉ?đang dùng phiên bản mới nhất.
Soft Reset lại máy nhé

Bận bịu quá, lâu không support phần mềm này. Đang tắc ở bản Beta2>:)
Lúc trước đang hứng thú làm, thì cái project Phương đông lịch lấy mất hết thời gian. Lúc khác có thời gian sẽ quay lại hoàn thiện nó :-?
Thank all

AnhPheCT

Hiện nút Send và Back cho SMS đây nè:
Tìm khóa:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]

"LSK_Send_Msg"=dword:0000000
0 (Từ 1 đổi thành 0). Xem nhé!!

Nhớ Mình là người lịch sự nha.....................!