• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xung đột giữa chức năng phone của máy và S2U2

black_raven

Mình đang dùng bản rom 6.5 build 28014 của farahbolsey bên XDA, bản này chạy ổn định, ram còn trống nhiều. Nhung chỉ có 1 điều là chức năng phone của nó hay xung đột với phần mềm S2U2 (các phiên bản). Khi cài s2U2 lên thì nếu khóa hoặc ko khoá thì giữa 2 chức năng này làm cho khi có cuộc gọi đến không nghe được, chỉ nhấn được nút tắt nghe thôi. Bạn nào chỉ giúp mình với! thanks!

AnhPheCT

Máy náy cấu hình thấp quá sử dụng v1.62 đi nhé!! Bạn có thể Tắt Khóa của Windows default đi!! Nếu ko tìm thất trong System thì cài SmartLock v1.7E vào Vào System bỏ chọn khóa của Windows đi. Tìm trên diễn đàn nhé!! Thử lại vớ S2U2 v2.41 nếu vẫn còn thì sử dụng v1.62 nhé!!

black_raven

Máy náy cấu hình thấp quá sử dụng v1.62 đi nhé!! Bạn có thể Tắt Khóa của Windows default đi!! Nếu ko tìm thất trong System thì cài SmartLock v1.7E vào Vào System bỏ chọn khóa của Windows đi. Tìm trên diễn đàn nhé!! Thử lại vớ S2U2 v2.41 nếu vẫn còn thì sử dụng v1.62 nhé!!

Mình không nói là xung đột với trình khóa máy của win mà là xung đột với chức năng phone khi có cuộc gọi đến của máy. Khi bình thường nếu không dùng các trình khóa máy khác, khi có cuộc gọi đến, sẽ có một bảng nhỏ hiện lên thông báo có số đang gọi đến kèm bên dưới là 2 nút nghe và tắt. Ý mình nói đến chức năng đó của máy. Nếu dùng với S2u2 thì cái đó nó sẽ chiếm màn hình và không cho ta nhấn nút gì hết, chỉ được nút tắt nghe thôi. Mình đã thử cài phần mềm bạn nói lên, nó chỉ tác động đến trình khóa máy chứ ko tác động đến chức năng phone được.

Rất tiếc mình không thể up ảnh lên được vì khi dùng chung 2 thứ này, ko có phần mềm nào chạy được khi đang có cuộc gọi cả. vì thế---> ko có ảnh để up :(

AnhPheCT

Mình không nói là xung đột với trình khóa máy của win mà là xung đột với chức năng phone khi có cuộc gọi đến của máy. Khi bình thường nếu không dùng các trình khóa máy khác, khi có cuộc gọi đến, sẽ có một bảng nhỏ hiện lên thông báo có số đang gọi đến kèm bên dưới là 2 nút nghe và tắt. Ý mình nói đến chức năng đó của máy. Nếu dùng với S2u2 thì cái đó nó sẽ chiếm màn hình và không cho ta nhấn nút gì hết, chỉ được nút tắt nghe thôi. Mình đã thử cài phần mềm bạn nói lên, nó chỉ tác động đến trình khóa máy chứ ko tác động đến chức năng phone được.

Rất tiếc mình không thể up ảnh lên được vì khi dùng chung 2 thứ này, ko có phần mềm nào chạy được khi đang có cuộc gọi cả. vì thế---> ko có ảnh để up :(

Cài MyMobiler vào máy tính Sync với PPC xong mở MyMobiler lên gọi điện vào PPC chụp cái ảnh post lên xem!! ha ha!! Ko cái gì ko thể làm được!! Chỉ tại ko làm!!