• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

...::Ý tưởng Edit files ngôn ngữ trong FW::..

Status
Không mở trả lời sau này.

SAOVIETmobile

Nhằm tạo thêm nhiều ý tưởng sáng tạo cho 1 bản Cook FW thêm hấp dẫn mình nảy ra ý tưởng Edit files ngôn ngữ của máy . Các bạn nghĩ xem nếu mình Edit bất cứ chỗ nào trong gói ngôn ngữ *Lang thì thật là đọc đáo . Ví Dụ ở C6 khi có thanh vuốt KHÓA PHÍM mà ta Edit chữ KHÓA PHÍM thành chữ ( VỪNG ƠI MỞ CỦA RA :)) ) Chẳng hạn thì thật hấp dẫn .
Vấn đề ở đây là ta Edit như thế nào ? mở files *Lang bằng gì ? Với những dòng S40 thì Edit file ngôn ngữ bằng Notebat++ thì OK còn với S60 thì không mở được . Tất cả chúng ta hãy bắt tay tìm cách Edit fles *Lang nhé .....
Thân !

ohannguyent

máy vẫn chưa về 356 đc hả? Nghe nói hai bồ đang hợp lưc đưa em nó về mà?
Thôi thì cố lên nhé! Chờ tin vui của mấy bồ!

JokerB

9 người thì 10 ý, không phải là không làm được, nhưng làm rồi thì lại có ng` kêu là nó hơi mang tính cá nhân hóa, để như nguyên gốc tốt hơn :))

SAOVIETmobile

máy vẫn chưa về 356 đc hả? Nghe nói hai bồ đang hợp lưc đưa em nó về mà?
Thôi thì cố lên nhé! Chờ tin vui của mấy bồ!

Đảm bảo 100% đưa về được mấy hôm nay Tungbach11 chưa mượn được thiết bị .
ps? sory xì pan

JokerB

muốn đổi "Đã khóa" với "Mở khóa" thì sửa tệp autolock.r96 trong resource\apps
Cách sửa thì có thể dùng hex editor, ultra RSC, MobilHex, siêu dịch,.....

Nói chung để sửa hiển thi của máy thì phần lớn sửa trong resource, và phần lớn phải sửa các tệp *.rxx

mathanh

cái này theo dỏi từ sang tới giời mang tính cá nhân hơn là công đồng

sẻ nhờ mod truonghan lock topic lại. tungbach11 bạn cập nhật vào tập hợp mod c6 5k8 nha

barclays

1. bạn có thể dùng cách phần mềm lấy ngôn ngữ phiên bản củ sẽ rõ, nó sẽ cho bạn những file liên wan tới ngôn ngữ từ resource, private,... để chép thủ công vào ROM
2. cái file .Lang đó là 1 pack gồm nhiều file trích ra từ Rom (như trên) chỉ dùng để Import vào Rom bằng phần mềm của PNHT một cách tự động và dễ lưu trữ hơn
>>>>>ý tưởg của bạn mình nghĩ có thể thực hiện bằng cách edit các file như số 1, trong đó thậm chí còn có các file quy định nội dung phần Help :)

TungBach

cái này theo dỏi từ sang tới giời mang tính cá nhân hơn là công đồng

sẻ nhờ mod truonghan lock topic lại. tungbach11 bạn cập nhật vào tập hợp mod c6 5k8 nha

oke chiều mình sẽ cập nhật vào đó với tiêu đề là ý tưởng nhé :D:D

TruongHan

Super V.I.P
Ai biết sơ về Việt Hóa thì cũng sẽ làm được.Việt Hóa khi FirmWare chỉ có Tiếng Anh,còn có Tiếng Việt rồi thì không cần thiết.Lock topic

Status
Không mở trả lời sau này.