• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ CÁC ỨNG DỤNG HỆ THỐNG

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các thành viên có Yêu cầu, thắc mắc, thông báo Link Die, và thảo luận về các phần mềm dành cho Hệ thống! Mong các thành viên ủng hộ và chia sẻ!;;)=D>​

luckylong

Các bạn cho hỏi cách sử dung bộ icon khác cho Windows và sau nay muốn quay lại icon của Windows thì phải làm như thế nào?rất cảm ơn.

MinhTien

Well-Known Member
Các bạn cho hỏi cách sử dung bộ icon khác cho Windows và sau nay muốn quay lại icon của Windows thì phải làm như thế nào?rất cảm ơn.

Bạn có thể sử dụng chương trình IconPackager để thay đổi Icon và trở lại mặc định . Tải bản dùng thử tại đây .
Còn cách sử dụng cũng dễ , bạn tự tìm hiểu . :D

Anhtoitb

Các huynh cho em hỏi 1 chút: Bản Windown XP SP2 mà em cài vô máy, chạy ngon lành, không đặt mật khẩu gì cho Account Administrator cả nhưng để 1 lúc ra ngoài vào thì thấy nó đòi mật khẩu. Không có ai vô máy em nghịch cả. Em băn khoăn không hiểu sao lại có hiện tượng đó.
Xin hỏi các cao thủ xem có cách khắc phục nào không? Có cách nào can thiệp vào hệ thống để có được như cũ không ạ.

thanhviet

Các bạn cho mình hỏi, trước đây mình có thấy 1 PM dùng để check hardware trong máy và sửa lỗi trực tiếp từ bộ nguồn trên internet luôn. Bây giờ tìm hoài ko thấy. Có bạn nào có hoặc biết chổ down vui lòng cho mình xin nhé. Tks a lot

vanbon

bác nào có phần mềm điều khiển các ứng dụng của PC bằng bàn phím thì cho e với, ngày xưa e cũng có phần mềm này nhưng bị mất bây giờ muốn có mà tìm mãi ko thấy.
hình như nó có tên là: hot...key gì gì đó

TraiNgheoHn

Cho em hỏi chút em cài win7 trên máy ảo sau đó nó bị lỗi này, cài win xp thì ok còn w7 và vista toàn dính lỗi này:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cho em hỏi chút em cài win7 trên máy ảo sau đó nó bị lỗi này, cài win xp thì ok còn w7 và vista toàn dính lỗi này:
Nhìn hẻm rõ cho lắm , không biêt là lỗi gì . Chú em nên nhớ Vista và W7 chỉ sống trên phân vùng NTSF thôi nha.

v4men

Thêm ảnh vào bài hát????

Có bác nào biết cách thêm hình ảnh vao` trong bai` hát mỗi khi mở bằng WMP không? Chỉ giùm em với. em cám ơn trước!!!

Có bác nào biết cách thêm hình ảnh vao` trong bai` hát mỗi khi mở bằng WMP không? Chỉ giùm em với. em cám ơn trước!!!
Thêm ảnh thì chỉ dạng ảnh nhỏ thôi, tầm 100x100 pixel
Mặc định này có sẵn trong window media
Bạn chạy bài hát bằng WMP, qua phần library, kick chuột phải chọn Advance track editor, trong đó có phần picture, load picture vô là xong, phần này có thêm các chức năng, điền thông tin hiển thị của bài hát, chẳng hạn, tên album, tác giả,....

TraiNgheoHn

Cái này chỉ dùng cho WM 9 thôi, WM 11 thì không được đâu. Bạn cũng có thể dùng pm dưới đây để cho ảnh vào nhé.

Sao e tìm mà không thấy nhỉ?

Bản Win "cùi bắp" sao so sánh được với win bản quyền của anh được :))
Em kick chạy bài hát để chương trình load vào Library, sau đó kick qua Library, chọn các dòng: song, artis, album, songs... xem sao, ko được thì thử bài hát khác....
Đây:

TraiNgheoHn

Nói thế cho nó dễ hiểu, nói vắn tắt ai mà mò được chứ hehe, dùng WM 9 sửa nhanh hơn,ngay bài hát. Hoặc dùng pm e gửi sửa cũng được hoho

boydeptrai

cho mình hỏi, có mấy game bắt mình cài vào ổ C ko cho cài wa ổ khác, vậy làm cách nào để có thể cài qua ổ khác đc? cài ổ C nặng quá :( Thanks

cho mình hỏi, có mấy game bắt mình cài vào ổ C ko cho cài wa ổ khác, vậy làm cách nào để có thể cài qua ổ khác đc? cài ổ C nặng quá :( Thanks
Nếu bắt cài ổ C thì không cách nào chuyển được rồi, mà mình mới nghe có game yêu cầu như vậy, trước giờ mình cài nhiều rồi, vẫn "chơi" được các ổ khác, miễn sao các file hệ thống lúc cài nhảy vào trong windows là được. Ổ cài đặt chỉ là data mà thôi.
Game gì vậy bạn?