• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ CÁC ỨNG DỤNG MULTIMEDIA

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các thành viên có Yêu cầu, thắc mắc, thông báo Link Die, và thảo luận về các phần mềm Multimedia! Mong các thành viên ủng hộ và chia sẻ!;;)=D>​

Anhtoitb

Em đang rất cần phần mềm làm Video như các hiệu ảnh cưới họ hay làm đó: làm mấy cái hình có hiệu ứng rùi chèn bài hát vào. Có bác nào có phần mềm làm Video cho xem xin với.
Em đang định làm 1 VCD để tặng cho mấy em Teen nhân dịp năm mới. Các em ý là rất thích lãng mạn!
Em xin chân thành cảm ơn!

boydeptrai

cho mình hỏi, khi mình bỏ đĩa CD vào nghe thì thấy bình thường nhưng sao xem dung lượng của ổ CD thì lại là 0, còn các bài hát thì chỉ có vài byte, mình muốn chép các bài hát trên đĩa CD vào máy thì phải làm sao? Thanks :)

cho mình hỏi, khi mình bỏ đĩa CD vào nghe thì thấy bình thường nhưng sao xem dung lượng của ổ CD thì lại là 0, còn các bài hát thì chỉ có vài byte, mình muốn chép các bài hát trên đĩa CD vào máy thì phải làm sao? Thanks :)

Nếu bạn xài WMP thì có chức năng RIP trên thanh công cụ đó bạn. Bấm Rip, kick đánh dấu chọn các bài hát cần chép vô máy tính, nhấn Star Rip là xong
Vào Tool/Option/Rip music để biết các setting chọn nhé, các đường dẫn lưu các file vừa rip qua từ CD. Thân!

Không có đĩa CD nào để chụp hình cho bạn xem. Xem tạm:

Anhtoitb

Em đang rất cần phần mềm làm Video như các hiệu ảnh cưới họ hay làm đó: làm mấy cái hình có hiệu ứng rùi chèn bài hát vào. Có bác nào có phần mềm làm Video cho xem xin với.
Em đang định làm 1 VCD để tặng cho mấy em Teen nhân dịp năm mới. Các em ý là rất thích lãng mạn!

Ai đó giúp mình cái này với!

Tới dùng phần mềm này nhé: Photodex ProShow Producer
Hiện trong box đã có post khá nhiều phiên bản, đây là phiên bản Lân thường dùng, đã cũ, nhưng ổn định nhất.
Làm cũng dễ dàng không khó khăn lắm, bỏ ra 1h đồng hồ test thử là khai thác được hết phần mềm này. Lồng nhạc, lồng text, hiệu ứng text, hiệu ứng ảnh, chuyển ảnh, các plugin.....khá đầy đủ....
Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, download ở đây nhé: http://www.mediafire.com/?3z0u4nyqvdz

carrick1984

Các bác cho em hỏi có ai có hướng dẫn sử dụng của Studio bằng tiếng Việt ko?Em có bản tiếng Anh.Hii khó chơi quá.

MinhTien

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi có ai có hướng dẫn sử dụng của Studio bằng tiếng Việt ko?Em có bản tiếng Anh.Hii khó chơi quá.

Không biết bạn cần HD cho phần mềm ... Studio gì vậy ??? :-??

AngelLe

To Thoai_DakMil
Check lại giùm mình link down K-Liet Codec Pack 4.8 với.
Thanks

Auto

Hiện mình nhặt đc 1dvd mình nghe thấy hay wá!
Các bạn cho mình hỏi mình phải dùng pm gì để convert lại thành mp3 để nghe trên mobile mà chất lượng âm thanh vẫn y như thế với...
Biết ơn rất nhìu :)

MinhTien

Well-Known Member
Hiện mình nhặt đc 1dvd mình nghe thấy hay wá!
Các bạn cho mình hỏi mình phải dùng pm gì để convert lại thành mp3 để nghe trên mobile mà chất lượng âm thanh vẫn y như thế với...
Biết ơn rất nhìu :)

Bạn có thể dùng các phần mềm RIP DVD như : Magic DVD Ripper ,
ImTOO DVD Ripper , Xilisoft DVD Ripper ...
Còn bạn muốn chất lượng âm thanh tốt thì khi RIP nên chọn Bit Rate càng cao thì càng chất lượng :D

glassesmanvn

Mình đang tìm phần mềm Steinberg WaveLab 6, có pác nào chia sẻ giúp lên rapidshare nhé... Cám ơn nhiều

AndyCuong

Supper Moderators
Mình đang tìm phần mềm Steinberg WaveLab 6, có pác nào chia sẻ giúp lên rapidshare nhé... Cám ơn nhiều

bạn coi có phải cái này không ?
Mã:
http://rapidshare.com/files/295321880/SPVN.VTC.QSSWL.6.part1.rar
http://rapidshare.com/files/295322547/SPVN.VTC.QSSWL.6.part2.rar
http://rapidshare.com/files/295322548/SPVN.VTC.QSSWL.6.part3.rar

Hoanglong_lc

các bác giupa giùm em vụ này với:em đang cần 1 phần mềm để tách lời của bài hát ra để em lấy nhạc nền của bài hát đó.em đang rất cần nếu đươc thì có thể chỉ cho em cách sử dụng luôn được không.sẽ thanks ngàn lần em đang rất gấp cố gắng giúp em với nhé.

skimshushu

mình có down hình ãnh trên mạng nhưng kích cỡ ãnh wá lớn
có chương trình nào giãm bớt kích thước hình ãnh cho nhõ lại
đễ đưa vào mobile ko?
àh cho hõi kích thước ãnh bao nhiu thì xem dc trên máy Trung Quốc.

AndyCuong

Supper Moderators
mình có down hình ãnh trên mạng nhưng kích cỡ ãnh wá lớn
có chương trình nào giãm bớt kích thước hình ãnh cho nhõ lại
đễ đưa vào mobile ko?
àh cho hõi kích thước ãnh bao nhiu thì xem dc trên máy Trung Quốc.

bạn dùng phần mềm ACDSee có thẻ giãm bớt kích thước hình ãnh cho mobile.

quocdatuce

bác nào có phần mềm sửa lỗi phai video định dạng avi, mkv cho em xin với.
em tải phim về nhưng khi xem lại bị lỗi bác nào có cho em xin nha. thanks