• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VỀ ROM CHO PPC

windows2000vn

phù phù chạy dzo2ng dzo2ng tìm được room nhưng còn kẹt 1 vấn đề là không thể nào kết nối với máy vi tính được, vào bootloader cũng không được luôn, mọi người cho ý kiến dzới

shogunr125

Bạn tôi cũng đang sử dụng HP 6818. Nó cũng bị như bạn windows2000vn, kô thể nào kết nối với PPC qua AS được. Mong các bạn ra tay giúp với!
Thanks!

linhldv

xin lỗi ban quản trị vì đã mở topic này.

tôi đã xem và không thấy phần thắc mắc nên mạo muội mở topic này để hỏi. hiện nay tôi đang có 1 con hp 6818 nó bị tình trang đứng ở boot image, chọt reset thì màn hình nháy nháy, vào boot loader cũng không được nên muốn tìm room để up lại vậy các bác ai biết làm ơn chỉ dùm
bạn thử down bản rom này về và up thử xem sao nhé. cái này dùng chung cho 6828 và 6818. mình dùng 6828 và mới up thành công rom này. đang dùng thử.
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp34001-34500/sp34074.exe
không cần extract ra đâu, chỉ cần double click vô và chạy thôi. chúc bạn thành công

Bạn tôi cũng đang sử dụng HP 6818. Nó cũng bị như bạn windows2000vn, kô thể nào kết nối với PPC qua AS được. Mong các bạn ra tay giúp với!
Thanks!
cái này bạn cũng làm theo như bài trên của mình, thử up lại rom xem sao. còn ko thì sẽ tìm cách khác. theo cá nhân mình nghĩ thì up lại rom sẽ ổn

Last edited by a moderator:

tiutit

YÊU CẦU - THẮC MẮC - GIẢI ĐÁP VỀ ROM PPC

Các bác ơi! Bản ROM nao la mới nhất của Acer N311 ạ? Bác nào có thì cho em xin nhé. Cám ơn các bác.;;)

thangdinh1982

Làm ơn cho em hỏi tí

cái thằng H550 có thể up để dùng ở việt nam không không ạ? nếu được thì làm ở đâu, cám ơn các bác nhiều.

phuockha

Tiếng việt HP h6315

em có con HP h6315, không biết có rom 2003SE cho nó không? vì em muốn cài tiếng việt.Co bác nào giúp em với.Em cảm ơn nhiều

Thangmao

Xin cho em hỏi là O2miniPro có bản Rom WM6 nào không ạ? Em nhìn cái ROM PDAviet 2007 mà thèm quá

Tom_codon

Super V.I.P
Xin cho em hỏi là O2miniPro có bản Rom WM6 nào không ạ? Em nhìn cái ROM PDAviet 2007 mà thèm quá

Chưa có bản dành cho màn hình QVGA đâu bạn à.Khi nào có cho màn hình QVGA chúng tôi mới phát triển tiếp được cho mọi người.Phải chờ đợi thôi không còn cách nào khác cả
Thân

phuongpb

Chào các bác!
Em là thành viên mới. Em đang dùng con HP iPAQ rx 1950, sau khi đọc hoa cả mắt em cũng khôgn biết xếp con iPAQ của em vào loại nào nữa. Em muốn lấy ROM WM5 Korea để chuyển sang English, nhưng em tìm không thấy. Có cách nào để lấy được ROM WM5 KOR cho iPAQ rx 1950 không các bác!
Các bác giúp em với.
Nhân dịp đầu năm gửi lời chúc tới Ban Quản trị và các thành viên trong PDAVIET:
Dồi dào sức khỏe, thành đạt và xây dựng PDAVIET ngày một tốt hơn!

phuongpb

ROM HP iPAQ hw6500 cập nhật ngày 7 tháng 6 năm 2006

bác nào có bản rom mới cây HP hw6515e k?up lên hộ mình với.

Bạn vào trang www.hp.com rồi tìm kiếm con HP của bạn. Mình vào đó thấy có bản ROM HP iPAQ hw6500 Mobile Messenger Series ROM Update ngày 7 tháng 6 năm 2006.
http://h20000.www2.hp.com/bizsuppor...sId=2512489&swLang=8&taskId=135&swEnvOID=2050
Kích thước của nó lớn (27 MB) nên P gửi link.
Chúc một ngày vui vẻ!:)

phuongpb

Thắc mắc về ROM và RAM HP iPAQ rx 1950

Chào các bác!
Cho em hỏi chút. Máy của em là HP iPAQ rx 1950 WM5.0 KOR, khi mua và coi trên mạng, họ giới thiệu là ROM 64, RAM 32 nhưng khi dùng em kiểm tra ở màn hình TODAY chỉ có 23.68 MB và 32.05 MB. Vậy dung lượng còn lại nó ở đâu?:-??
Cám ơn các bác!

thinh1332

cho mình hỏi , mình đang sử dụng Tmobile MDA US, vậy muốn up rom máy này thì làm sao...

Phoenix

Chào các bác!
Cho em hỏi chút. Máy của em là HP iPAQ rx 1950 WM5.0 KOR, khi mua và coi trên mạng, họ giới thiệu là ROM 64, RAM 32 nhưng khi dùng em kiểm tra ở màn hình TODAY chỉ có 23.68 MB và 32.05 MB. Vậy dung lượng còn lại nó ở đâu?:-??
Cám ơn các bác!

Thông số hiển thị trên plugin của bạn là đúng đấy. Vì khi chạy chương trình, đơn giản nhất là windows thôi đa tiêu tốn của bạn một lượng ROM và RAM rất lớn rồi, đấy là chưa kể bạn chạy một số ứng dụng khác như nghe nhạc...:-?
Muốn xem chính xác thông số của máy thì bạn vào Setting , chọn Device Information sẽ thấy đầy đủ cả chip, Ram và Rom ;;)

phuctutin86

cho em hoi chut up room là các chuơng trình mất hết hả các anh , vậy khi up room ko thành công mình cài lại bản back up củ được ko các anh

Funtiger

Đúng rồi đó Bạn phuctutin86, mất hết và trở về chương trình mặc định của máy. Nếu up ko thành công thì up lại, phải có hệ điều hành thì mới sử dụng máy đc.
Up rom chính là up lại hệ điều hành, đây là phần trung gian giữa phần cứng và phần mềm:D

KSK

Ai có ROM cho PPC Lenovo ET960 không ?

Xin hỏi dòng Lenovo ET960, có ai có ROM cho dòng này không? Bản hiện tại (WM2003) hoặc bản mới (WM2005) ?
Xin cảm ơn !

Tom_codon

Super V.I.P
Xin hỏi dòng Lenovo ET960, có ai có ROM cho dòng này không? Bản hiện tại (WM2003) hoặc bản mới (WM2005) ?
Xin cảm ơn !

Thường chỉ có HTC mới có nhiều Rom thôi còn dòng lenovo thì Rom đi kèm theo máy.Còn có Rom mới hay ko bạn phải lên trang chủ của lenovo mà tìm.Đến thời điển hiện tại lenovo chưa cho ra mắt bản Rom nào thì phải.

phuonglev

Addmin ơi cho mình xin cái link WM2k3se ver1.40.923 cho BA đi, mình tìm mỏi mắt trong diễn đàn mà không thấy. Nghe nói đó là ROM chạy ổn định nhất cho BA đúng không. Thanks.

nghianga

xin lỗi ban quản trị vì đã mở topic này.

tôi đã xem và không thấy phần thắc mắc nên mạo muội mở topic này để hỏi. hiện nay tôi đang có 1 con hp 6818 nó bị tình trang đứng ở boot image, chọt reset thì màn hình nháy nháy, vào boot loader cũng không được nên muốn tìm room để up lại vậy các bác ai biết làm ơn chỉ dùm

Trước kia mình cũng bị 1 con Prophet sau khi UpROM bị tình trạng như thế. Cửa hàng 15D Đường Thành - Hà Nội sửa được đấy.
Bạn mang thử ra đó nhé=D>