• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft.

MinhThang

Manager
Nơi đây sẽ là nơi các bạn gửi những yêu cầu cũng như đề nghị giải đáp các thắc mắc về soft trong quá trình sử dụng.

Mọi vấn đề sẽ được mọi người cùng nhau giúp đỡ trong thời gian sớm nhất!

Mọi thắc mắc tại các nơi khác chủ đề này sẽ không được giải đáp và sẽ bị xóa mà không cần thông báo.

Mong mọi người cùng nhau thực hiện!

BIGLOVEKUTE

các anh ơi máy 7610 của em nó bị nhiêm víu commwarrior nhưng không sao diệt được ! anh em có phẩn mểm nào diệt được nó khôg? cho em xin với em dùng xplore nhưng không tìm thấy file virus ở đâu kả.đã dùng phần mềm diệt virus F=commwarrio nhưng vẫn không diệt được !!!1em phải làm sao đây?em cũng đi chạy lại phần mềm mà cũng chẳng ăn thua! mong anh em giúp đỡ ! thanks:((

MinhThang

Manager
các anh ơi máy 7610 của em nó bị nhiêm víu commwarrior nhưng không sao diệt được ! anh em có phẩn mểm nào diệt được nó khôg? cho em xin với em dùng xplore nhưng không tìm thấy file virus ở đâu kả.đã dùng phần mềm diệt virus F=commwarrio nhưng vẫn không diệt được !!!1em phải làm sao đây?em cũng đi chạy lại phần mềm mà cũng chẳng ăn thua! mong anh em giúp đỡ ! thanks:((

Dựa vào đâu mà bạn nói máy bạn nhiễm Virus hả bạn? Nếu nhiễm thì chỉ cần Fmat máy và thẻ là xong đâu cần chạy lai fw làm gì.

mafiavn

Mấy anh ơi!! Khi cài game cho s60v3 nó thường cho vô mục ứng dụng !! có cách nào lôi nó vào mục trò chơi đc ko???
Em nhấn tuỳ chọn rồi chon di chuyển game nhưng nó ko cho bỏ vào mục trò chơi ! hixx

Sieuxathu12a2

Cái đó phải sang box s60v3 hỏi chứ bạn.Đây là box s60v2 mà.

Các pro ơi cho em hỏi.Các phần mềm và game java thường có icon rất nhỏ,em muốn thay bằng icon to hơn nhưng ko được.Ai biết làm như thế nào giúp em với.

daoquangsu

Cái đó phải sang box s60v3 hỏi chứ bạn.Đây là box s60v2 mà.

Các pro ơi cho em hỏi.Các phần mềm và game java thường có icon rất nhỏ,em muốn thay bằng icon to hơn nhưng ko được.Ai biết làm như thế nào giúp em với.

dùng phần mềm thay đổi icon đó bạn.chẳng hạn Siêu icon hay 1 phần mềm tương tự .............

phuonggm

@anglelove_199x: Bạn qua box Python tải nhé. Mình thấy có, ngay trang 1 ý.
...
Mình có câu hỏi này cần các pro giúp đỡ. Mình rất khoái tự làm icon cho các ứng dụng (Mình xài N72). Mình sử dụng soft AifMbm trong box python. Nói chung là mình đã tạo đc rất nhiều icon iPhone nhưng chủ yếu là mình chuẩn bị ảnh hiển thị trên Menu(ảnh chính), còn ảnh mặt nạ(ảnh phụ) thì đi cop (vì mình thấy ảnh phụ icon iPhone na ná giống nhau) nhưng đôi khi ảnh chính và
ảnh phụ ko khớp lắm(vì ảnh phụ mình ko làm.Hix).Hồi mới vọc AifMbm mình cũng thử tạo ảnh phụ = Maskgen nhưng mình thấy nó vô dụng. Hnay down lại về test vẫn thấy nó ko đc tác dụng j.Mình cũng sử dụng ID bản mới nhất để tạo ảnh phụ.Sau 1time vọc mình cũng làm đc cái ảnh phụ kha khá,nhưng ko hoàn hảo = đi cop.Hix.Mình post bài này mong các pro chia sẻ kinh nghiệm làm ảnh phụ để làm icon và chia sẻ cho mình ảnh PNG icon iPhone.Mình thích làm icon iPhone thui. Thanks các pro trước nhé

Tung_76

Mình thấy pm n-sms rất hay nhưng chi dc dùng thử 7 ngày.Ai biết cách khắc phục k.Mã k@y chẳng hạn.Giúp mình với!!!

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
Mình thấy pm n-sms rất hay nhưng chi dc dùng thử 7 ngày.Ai biết cách khắc phục k.Mã k@y chẳng hạn.Giúp mình với!!!

Bạn nói rõ hơn một chút được không?.Đó là phần mềm có tên đầy đủ là gì?.Công dụng và chức năng như thế nào?.Nếu phần mềm đó do chủ Topic post bài gửi lên thì bạn hãy dùng chức năng Gửi tin nhắn riêng ở phía dưới nick cho chủ Topic hoặc 1 thành viên khác để lấy K@y nhé!!! - Tuyệt đối không được xin K@y trên Diễn đàn!!!;;)

khungbobom

Mấy huynh ơi. Có phần mềm remove unikey s60v2 ko. Cho đệ với. Hix. Dùng unikey giờ ko làm thế nào mà xóa đươc. Hix. Help help

saodoingoi142

Moderator
Mấy huynh ơi. Có phần mềm remove unikey s60v2 ko. Cho đệ với. Hix. Dùng unikey giờ ko làm thế nào mà xóa đươc. Hix. Help help

Bạn hãy làm theo cách này nhé!!!;;).Nếu là máy thuộc dòng S60v2_FP3 (8.1) thì trong phần mềm UniKey ấy thay vì có dòng chữ "T9" thì nó hiển thị dòng "akn".Và bạn hãy nhớ chỉ cần Tắt nó đi,để chế độ bình thường lúc đó mới gỡ bỏ được nó nhé!!!;;)

1. Ặc muốn tắt bộ gõ thì bạn di chuyển con trỏ xuống dòng "T9" rồi ấn nút "OK" chứ sao nữa ! Khi đó mọi thứ sẽ trở về bình thường.

2. Muốn mở bộ gõ thì chỉ việc di con trỏ lên dòng" Bộ gõ unikey" rồi nhấp "OK" , chờ một lúc nó báo thành công là lại dùng lại bộ gõ UNK này.

3.Muốn gỡ bỏ bộ gõ ta chỉ việc làm hai thao tác cơ bản sau :
+ Tắt bộ gõ đi nếu bạn đang kích hoạt nó ( thao tác như mục 1.)---> cực kì quan trọng đó , nếu bạn không tắt nó đi thì không gỡ được đâu)

+ Gỡ bỏ như bình thường trong Appmanager

Chúc vui và không bị ám ảnh về nó nữa nhé>:) ! Nhưng theo mình bộ này là quá Pro luôn đó _ nên dùng=D> , chỉ mỗi cái ấn hơi mỏi tay thôi:p, các bác có thể đặt phím tắt để đặt lại chế độ tắt_mở nó cho nhanh nhé !:))

Htth88

Cho em hỏi cách cài ứng dụng cho nokia 3660 với! Nó không có cổng Usb, không thấy phần quản lý tập tin đâu cả. Coppy nhạc và phần mềm vào thẻ nhưng ko tìm thấy nó ở đâu cả! Giúp em với.

phuonggm

@anglelove_199x: Bạn qua box Python tải nhé. Mình thấy có, ngay trang 1 ý.
...
Mình có câu hỏi này cần các pro giúp đỡ. Mình rất khoái tự làm icon cho các ứng dụng (Mình xài N72). Mình sử dụng soft AifMbm trong box python. Nói chung là mình đã tạo đc rất nhiều icon iPhone nhưng chủ yếu là mình chuẩn bị ảnh hiển thị trên Menu(ảnh chính), còn ảnh mặt nạ(ảnh phụ) thì đi cop (vì mình thấy ảnh phụ icon iPhone na ná giống nhau) nhưng đôi khi ảnh chính và
ảnh phụ ko khớp lắm(vì ảnh phụ mình ko làm.Hix).Hồi mới vọc AifMbm mình cũng thử tạo ảnh phụ = Maskgen nhưng mình thấy nó vô dụng. Hnay down lại về test vẫn thấy nó ko đc tác dụng j.Mình cũng sử dụng ID bản mới nhất để tạo ảnh phụ.Sau 1time vọc mình cũng làm đc cái ảnh phụ kha khá,nhưng ko hoàn hảo = đi cop.Hix.Mình post bài này mong các pro chia sẻ kinh nghiệm làm ảnh phụ để làm icon và chia sẻ cho mình ảnh PNG icon iPhone.Mình thích làm icon iPhone thui. Thanks các pro trước nhé

giúp mình với

imu4

có cách nào đọc file*.txt cùa pm text.ded không bị lỗi chính tả không vặy các anh