• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ THEME.

MinhThang

Manager
Đây là nơi để các bạn có yêu cầu, thắc mắc, thảo luận về Theme. Khi sử dụng Theme ở BOX này (S60_3rd 9.1.xx).
Mọi bài viết về vấn đề liên quan đến Theme, yêu cầu phải đầy đủ rõ ràng, rành mạch, mang tính chất tôn trọng giữa người hỏi và người trả lời. Anh em sẽ cố gắng chia sẻ cho các bạn nhanh nhất những kinh nghiệm, nếu có thể.
Những bài viết không đúng qui định, hỏi bâng quơ câu từ không đầy đủ, sẽ bị Del ngay lập tức mà không cần thông báo./.

hugdajkaz

May quá có topic này , e đang có thắc mắc mà ko biết làm thế nào:cứ khi nào cài 1 theme mới vào máy là khi khởi động lại máy e tự hiện lên dòng "đang cài đặt" :(và sau đó báo lỗi " ko thể hoàn tất cài đặt từ thẻ nhớ, để cài đặt các ứng dụng còn lại, chọn qly úng dụng"....:-/ ,nhờ các mod khắc phục giúp e với...

MinhThang

Manager
May quá có topic này , e đang có thắc mắc mà ko biết làm thế nào:cứ khi nào cài 1 theme mới vào máy là khi khởi động lại máy e tự hiện lên dòng "đang cài đặt" :(và sau đó báo lỗi " ko thể hoàn tất cài đặt từ thẻ nhớ, để cài đặt các ứng dụng còn lại, chọn qly úng dụng"....:-/ ,nhờ các mod khắc phục giúp e với...

Có thể do bạn cài quá nhiều Theme, và các ứng dụng bạn để ở chế độ tự khởi động,khi reset phone máy nhận thẻ chậm. Nên sảy ra tình trạng đó chăng.

Caominh171

Có thể do bạn cài quá nhiều Theme, và các ứng dụng bạn để ở chế độ tự khởi động,khi reset phone máy nhận thẻ chậm. Nên sảy ra tình trạng đó chăng.

Không fải đâu, tại khi cài theme thì nó sẽ tạo file rác trong thư mục E/Private/10202DCE, bạn cứ dùng trình X-plore vào và xóa các file *sis trong đó là đc àh (nhớ bật CapOff hoặc TurnOn trước và chỉ xóa file chứ ko xóa thư mục nhé). Thế là xong rùi đó :D
Chúc thành công!!

hugdajkaz

chắc ko phải thế đâu:|, vì e mới cài có 4 theme, 3 theme bị như trên thì e xóa hết đi roy( xóa- cài -và lại xóa chứ ko cài 1 lúc và xóa 1 lúc), khi xóa đi thì máy lại bình thường 8-| bực quá tìm mờ mắt trong diễn đàn mới dc mấy cái theme vừa mắt, cuối cùng lại phải xóa đi mất T_T , mong mod giúp đỡ...

MinhThang

Manager
chắc ko phải thế đâu:|, vì e mới cài có 4 theme, 3 theme bị như trên thì e xóa hết đi roy( xóa- cài -và lại xóa chứ ko cài 1 lúc và xóa 1 lúc), khi xóa đi thì máy lại bình thường 8-| bực quá tìm mờ mắt trong diễn đàn mới dc mấy cái theme vừa mắt, cuối cùng lại phải xóa đi mất T_T , mong mod giúp đỡ...

Bạn thử làm theo cách của Caominh xem có hết không nhé!

q630666

Bạn làm theo cách của Caominh đi.Lỗi nay không phải xuất hiện do cài theme mà có thể xuất hiện khi cài bất cứ cái gì vào máy.Bạn xóa theme đi cũng không có tác dụng.Sau 1 thời gian lỗi xuất hiện bạn lại làm lại là Ok.

hugdajkaz

Thanks mọi ng rất nhiều, e làm thử và đã thành công, thôi e đi cài theme cái đã :D
P/s: e thấy ấn thanks thôi thì chưa đủ nên mới viết reply này, mog mod xem xog thì xóa giúp.

Posted via Mobile Device

nguyenkhanh8284

Cho mình xin cái theme có hình như vậy đc ko?

[/IMG]

bluedragon0307

Anh thang close topic theme Window 7 rồi nên em post bài này vào đây. Theme này em cài vào máy N73 thì chọn cái S60v3 FP1 FP2, nhưng cài xong thì ko thấy hiện tên trong phần Themes, trong App.mgr vẫn có tên. Dù cài lên máy hay thẻ nhớ đều bị như vậy, mà chỉ có duy nhất cái này bị thôi, ko hiểu tại sao.

1 vấn đề nữa là sau khi format cả máy và thẻ nhớ, em restore lại cả máy và thẻ nhớ thì các theme đã cài lúc trcs khi backup có hiện tên trong Themes, nhưng vào App.mgr lại ko thấy??? Mong mọi người giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

whitehat87

Mọi người cho mình hỏi là sao khi mình cài theme vào máy thì nó chỉ thay đổi giao diện mà ko thay đổi các icon. Hồi trước mình cài theme nó vẫn đổi icon bình thường, ko biết gần đây làm sao mà nó lại vẫn để icon mặc định của máy. Mình dùng N82.

bluedragon0307

Anh thang close topic theme Window 7 rồi nên em post bài này vào đây. Theme này em cài vào máy N73 thì chọn cái S60v3 FP1 FP2, nhưng cài xong thì ko thấy hiện tên trong phần Themes, trong App.mgr vẫn có tên. Dù cài lên máy hay thẻ nhớ đều bị như vậy, mà chỉ có duy nhất cái này bị thôi, ko hiểu tại sao.

1 vấn đề nữa là sau khi format cả máy và thẻ nhớ, em restore lại cả máy và thẻ nhớ thì các theme đã cài lúc trcs khi backup có hiện tên trong Themes, nhưng vào App.mgr lại ko thấy??? Mong mọi người giúp đỡ

Ko ai giúp em ạ?:(

q630666

Mọi người cho mình hỏi là sao khi mình cài theme vào máy thì nó chỉ thay đổi giao diện mà ko thay đổi các icon. Hồi trước mình cài theme nó vẫn đổi icon bình thường, ko biết gần đây làm sao mà nó lại vẫn để icon mặc định của máy. Mình dùng N82.
Bạn vào MEnu sau chọn Option lên chỗ Icon động chọn tắt là đc đấy

Ko ai giúp em ạ?:(

Thứ nhất: Rất nhiều theme đẹp bạn chọn theme khác đi.Có nhiều theme mình vào cũng lỗi không nhắn tin đc.
Thứ 2 :Dòng này format xong reston khả năng về như cũ là rất ít bạn ạ.Mình đã thử với N95 nhưng không đc.

lept

hichic cho e hỏi với, e cài theme vào nhưng hình nền không động, nó đứng yên à. e dùng N95, mong anh chị chỉ e với!!!

q630666

hichic cho e hỏi với, e cài theme vào nhưng hình nền không động, nó đứng yên à. e dùng N95, mong anh chị chỉ e với!!!

Đầu tiên theme bạn cài phải là theme động.THứ 2 là cài xong bạn vào Ứng dụng sẽ có thêm 1 ứng dụng tên là Aminter bạn vào khởi động nó rồi ra ngoài hình nó sẽ động đậy.Chúc thành công :D

phicongtre89

Các bác cho em hỏi Nokia ngoài phần mềm chạy theme động có thể chạy dạng flash như kiểu SonyErison không:-/

azkaban3000

Hình như số lượng theme cài chỉ giới hạn trong khoảng 20theme phải kô? Hồi trước mình cài nhiều quá nó mất luôn các theme cũ, vào Application Manager kô thấy nữa,nhưng cài lại thì vẫn báo có rồi.

q630666

Các bác cho em hỏi Nokia ngoài phần mềm chạy theme động có thể chạy dạng flash như kiểu SonyErison không:-/

Có đấy bạn ạ.Nếu là N95 thì có sẵn còn máy khác thì bạn tìm phần mềm Flash lite

Hình như số lượng theme cài chỉ giới hạn trong khoảng 20theme phải kô? Hồi trước mình cài nhiều quá nó mất luôn các theme cũ, vào Application Manager kô thấy nữa,nhưng cài lại thì vẫn báo có rồi.

Đúng rồi.CHỉ giới hạn 20 cái.Cài thêm là nó tự xóa 1 cái cũ đi.Nếu máy bạn đã hack thì tìm phần mềm UnSis giải nén trên PC rồi cóp vào thẻ nhớ thì sẽ cóp đc đến khi nào hết bộ nhớ thì thôi :D

phicongtre89

Vậy hay quá rồi. Em đang dùng N95-8gb.Em có thử cài 1 số phần mềm sau đó browse file ảnh gif vào. Khi chạy nó không được mượt mà như kiểu SonyEricson. Bác chỉ giáo cho em với

q630666

Vậy hay quá rồi. Em đang dùng N95-8gb.Em có thử cài 1 số phần mềm sau đó browse file ảnh gif vào. Khi chạy nó không được mượt mà như kiểu SonyEricson. Bác chỉ giáo cho em với

Chỉ để xem hình động thì đơn giản quá.Bạn tìm những topic bên dưới có 1 số bài post file Swf .Bạn dow về sử dụng nó làm màn hình chờ động.Rất đẹp đấy :D Link