• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YFiSelect 0.9-1 - Chọn Wifi nhanh nhất, dù đang ở đâu trên iPhone

AquaSta

Moderator
YFiSelect 0.9-1

Ứng dụng được bán trên Cydia với giá 0.99$
YFiSelect - Chữ "Y" phát âm giống từ "WI" trong Wifi
Đây là ứng dụng giúp bạn Tắt/Mở Wifi cho iPhone nhanh nhất, và đặc biệt là giúp bạn Tắt/Mở Wifi dù là bạn đang ở đâu đó trên iPhone, không cần vào Setting >> Wifi hay không cần dùng Sbsettings. YFiSelect cho phép bạn kích hoạt pop-up chọn Wifi bằng cách bạn chỉ vào tên mạng điện thoại trên thanh Status của điện thoại trong 2 giây, hoặc khi bạn kéo Sbsettings xuống thì ấn và giữ vào nút Wifi trong vòng 2 giây. Pop-up hiện lên sẽ cho phép bạn Enable nếu Wifi đang tắt, hoặc Disable nếu Wifi đang mở hoặc Close nếu bạn không muốn gì :p

Thử nhé! :D
Đầu tiên là cài đặt xong, vào Settings chọn YFiSelect và chọn ON ở Carrie Hold và ON ở Sbsettings Hold
Giờ thì chỉ ngón trỏ của bạn vào tên mạng điện thoại trong 2s xem, sẽ thấy giống thế này. Nếu bạn đang ở chỗ có Wifi thì trong khung trắng sẽ có tên mạng

Giờ kéo Sbsettings xuống nhé.

Chỉ và giữ ngón tay vào nút Wifi Toggle trên Sbsettings xem sao, nó cũng hiện lên đấy bạn ạ

Hoặc chỉ vào tên mạng, kể cả thanh Springboard của mình đang xoay ngang nhé.

Rất tiện lợi nhỉ :D

Download - http://www.mediafire.com/?njm4bmygzdz

Last edited by a moderator:

AquaSta

Moderator
thế cũng được nhưng thế những lúc chơi game có làm được không?

Hoàn toàn được vì phần mềm này có khả năng tương thích với Activator. Khi chơi game thì màn hình full ta không thể chỉ tay vào thanh status thì bạn có thể lắc iPhone để bật pop-up

longsky1988

Bác biết làm thế nào mà đưa cái SBRotator này lên Sbsetting ko nhỉ? on/off cho tiện.

hung2611

Các bác ơi ấn vào chỗ nào để nó hiện lên cái pop up đó nhỉ, e ấn mãi mà chẳng thấy nó hiện j hết

Thanks

AquaSta

Moderator
Các bác ơi ấn vào chỗ nào để nó hiện lên cái pop up đó nhỉ, e ấn mãi mà chẳng thấy nó hiện j hết

Thanks
Cài xong you respring lại xem nào nhé! Ấn vào chỗ tên mạng điện thoại ý

AquaSta

Moderator
Respring là j vậy bác. Em ko hiểu, em vừa mới cầm IP xong.

Em cài cái này qua source trên mạng
Mỗi khi bạn ấn nút Home thì bạn ở vị trí các biểu tượng >> đây gọi là Springboard. Respring dạng như reset springboard hoặc refresh sb. Mặc định thì iPhone không có chức năng này, bạn phải cài thêm chương trình Sbsettings >> Bạn search trên Cydia rồi cài. Tham khảo thêm cách dùng nó